ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่.....  (อ่าน 7613 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่.....
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 12:09:56 pm »
ผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่งครับ เมื่อก่อนได้ยินกิตติศัทพ์หลวงพ่อมาอย่างมากมาย เคยบูชาพระเครื่องหลวงพ่อครับ แต่มารู้ที่หลังว่าไม่ดีครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้สนใจพระหลวงพ่ออีกเลยครับ จนมาพบกับลูกศิษย์สายตรงของหลวงพ่อจึงได้ศึกษาและเข้ามาเรียนรู้ประวัติ บารมีของหลวงพ่ออย่างจริงจัง ในที่สุดก็ได้มีโอกาศบูชาพระสมเด็จซุ้มเถาวัลย์ของหลวงพ่อ ซึ่งได้จากบ้านของชาวบ้านธรรมดา (เช่ามาไม่ถึงสามพันบาท) หลังจา่กนั้นผมก็ได้คล้องพระหลวงพ่อมาตลอด

ซึ่งในหลายๆ ครั้ง ในหลายๆ วิกฤตในชีวิตของผม ก็มีหลวงพ่อนี่แหละครับที่ช่วยให้ผมผ่านพ้นเรื่องต่างๆ มาได้ ทั้งในเรื่องหน้าที่การงาน เรื่องคนที่คิดไม่ดีกับเรา(มีประสบการณ์เต็มๆ ครับ) และที่เด่นชัดคือ เรื่องการเงิน อธิฐานบอกหลวงพ่อขอให้หลวงพ่อช่วยครั้งคราใดก็สำเร็จครับ ยามไม่มีก็มีได้แบบไม่น่าเชื่อก็เพราะบารมีหลวงพ่อจริงๆ ครับ

สำหรับผมในตอนนี้หลวงพ่อคือครูบาอาจารย์ที่ผมนับถืออย่างสุดหัวใจ หลวงพ่อบารมียิ่งใหญ่ หลวงพ่อไม่เคยทิ้งลูกศิษย์ที่เคารพและนับถือท่าน หากผมเกิดชาติหน้าฉันใดผมก็ขอเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อในทุกๆ ชาติไปนะครับ...หลวงพ่อ

ขอให้ศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา....

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:41:04 pm »
สาธุ..บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่.. :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ ปุ๋ย วังจันทน์

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงปู่กวยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 05:08:22 pm »
...สาธุๆๆครับ...
..พระดีไม่จำเป็นต้องมีราคาแพงเสมอไป พระราคาแพงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดีเสมอไป
ราคาพระอยู่ที่ตลาดนิยม คุณค่าพระอยู่ที่ผู้เสก รวมทั้งศรัทธา และ คุณธรรมของผู้ครอบครอง.....

ออฟไลน์ sirasit

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:20:13 pm »
สาธุครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:31:17 am »
จริงแท้แน่นอนครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:31:17 am »

Facebook Comments