ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่.....  (อ่าน 7612 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกลำพัน

• ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อะปะจะคะ
Re: บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่.....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:00:15 pm »
เพิ่งมาอ่านรู้สึกดีมากๆครัฟ จริงๆอย่างที่ทุกๆคนทราบหลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งเรา
แต่เราทอดทิ้งท่านกันรึป่าว คิดเอานะครัฟ เมื่อมีเวลากลับไปเยี่ยมท่านบ้างจะดียิ่ง ;)
เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมไปอุปถัมภ์จุนเจือเด็กๆที่โรงเรียนกะวัดของหลวงพ่อบ้างขึ้นชื่อว่ากตัญญู

ออฟไลน์ thunder6250

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:50:54 am »
ขอกราบบารมีขอหลวงพ่อคับ.....เคารพหลวงพ่อท่านมากคับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 05:59:25 am »
ผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่งครับ เมื่อก่อนได้ยินกิตติศัทพ์หลวงพ่อมาอย่างมากมาย เคยบูชาพระเครื่องหลวงพ่อครับ แต่มารู้ที่หลังว่าไม่ดีครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้สนใจพระหลวงพ่ออีกเลยครับ จนมาพบกับลูกศิษย์สายตรงของหลวงพ่อจึงได้ศึกษาและเข้ามาเรียนรู้ประวัติ บารมีของหลวงพ่ออย่างจริงจัง ในที่สุดก็ได้มีโอกาศบูชาพระสมเด็จซุ้มเถาวัลย์ของหลวงพ่อ ซึ่งได้จากบ้านของชาวบ้านธรรมดา (เช่ามาไม่ถึงสามพันบาท) หลังจา่กนั้นผมก็ได้คล้องพระหลวงพ่อมาตลอด

ซึ่งในหลายๆ ครั้ง ในหลายๆ วิกฤตในชีวิตของผม ก็มีหลวงพ่อนี่แหละครับที่ช่วยให้ผมผ่านพ้นเรื่องต่างๆ มาได้ ทั้งในเรื่องหน้าที่การงาน เรื่องคนที่คิดไม่ดีกับเรา(มีประสบการณ์เต็มๆ ครับ) และที่เด่นชัดคือ เรื่องการเงิน อธิฐานบอกหลวงพ่อขอให้หลวงพ่อช่วยครั้งคราใดก็สำเร็จครับ ยามไม่มีก็มีได้แบบไม่น่าเชื่อก็เพราะบารมีหลวงพ่อจริงๆ ครับ

สำหรับผมในตอนนี้หลวงพ่อคือครูบาอาจารย์ที่ผมนับถืออย่างสุดหัวใจ หลวงพ่อบารมียิ่งใหญ่ หลวงพ่อไม่เคยทิ้งลูกศิษย์ที่เคารพและนับถือท่าน หากผมเกิดชาติหน้าฉันใดผมก็ขอเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อในทุกๆ ชาติไปนะครับ...หลวงพ่อ

ขอให้ศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา....

เรื่องราวคล้ายผมมากเลยนะครับ บารมีของหลวงพ่อยิ่งใหญ่จริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ neng

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:42:41 am »
กราบหลวงพ่อกวยครับ

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 01:30:57 pm »
อ้างถึง
สำหรับผมในตอนนี้หลวงพ่อคือครูบาอาจารย์ที่ผมนับถืออย่างสุดหัวใจ หลวงพ่อบารมียิ่งใหญ่ หลวงพ่อไม่เคยทิ้งลูกศิษย์ที่เคารพและนับถือท่าน หากผมเกิดชาติหน้าฉันใดผมก็ขอเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อในทุกๆ ชาติไปนะครับ...หลวงพ่อ

ขอให้ศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา...

จริงแท้ แน่นอนครับ ก่อนนอน ผมกราบท่านทุกวัน บอกท่านขอเป็นลูก เป็นหลานท่านไปทุกๆชาติ

อ้างถึง
  หลวงพ่อท่าน มีเมตาตาเกินคาดเดา แต่รู้อย่างหนึ่งมามากล้นใครก็ตามที่เคารพ รักหลวงพ่อด้วยหัวใจหลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งครับผมยืนยัน สาธุ

ความเมตตาของท่านมากเกินบรรยาย...ชีวิตผมรอดจากการตกต่ำได้เพราะบารมีหลวงพ่อกวยแท้ๆ
 รักหลวงพ่อท่านมากครับ  :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 01:30:57 pm »

Facebook Comments