ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นลูกศิษย์ครั้งแรกท่านก็เมตตาแล้วหรือนี่  (อ่าน 5430 ครั้ง)

ออฟไลน์ hualum

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ลูกประดู่
เดิมผมเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อชำนาญ โดยการแนะนำของรุ่นน้องที่เป็นทหารเรือด้วยกัน
วันหนึ่งรุ่นน้องคนนี้ ได้เล่าให้ผมฟังว่า "หลวงพ่อกวย" เป็นหนึ่งในอาจารย์ของหลวงพ่อชำนาญด้วย
และไ้ด้เล่าให้ฟังถึงปาฎิหาริย์ ต่าง ๆ ของหลวงพ่อกวย จนทำให้ผมต้องกลับมาค้นหา และศึกษาประวัติของ
หลวงพ่อจาก Internet
จนทำให้ผมศรัทธาและอยากเป็นศิษย์หลวงพ่อ ผมได้เช่าเหรียญหลวงพ่อ "รุ่น 3 หลังยันต์" ก่อนหน้าจะเช่าผมเห็นราคาค่อนข้างสูงมาก
จึงอธิษฐานว่า "ขอให้ผมได้เหรียญหลวงพ่อแท้ ๆ สภาพอย่างไรก็ตาม ขอให้ราคาไม่แรงมาก"
แล้วผมก็ได้มา (จาก interner) ซึ่งราคาไม่แรงมากจริง ๆ
จากนั้นผมก็ได้เดินทางไปกราบหลวงพ่อที่วัด แต่ก่อนหน้านั้นที่ผมได้เหรียญมาประมาณ หนึ่งสัปดาห์มีเหตุไม่คาดฝันเกิดขึ้ันกับผม
ผมเดินทางไปส่งลูกสาวที่ชุมพร ในรถมีผม ลูกสาว ภรรยาและแม่ยาย กำลังจะเข้าชะอำ เป็นถนนหกแลนผมวิ่งเลนในสุด
ด้านหน้าไม่ถึง 200 ม.จะถึงทางกลับรถ จู่ก็มีรถลุงแก่ ๆ วิ่งตัดหน้าเพื่อจะเลี้ยวขวากลับรถ โดยในระยะนั้นน่าจะไม่ถึง 50 ม.
และด้วยความเร็วทำให้ผมต้องตัดสินใจว่า ถ้าหากเบรคกะทันหันก็คงเอาไม่อยู่ มีอีกทางหนึ่งคือต้องหลบไปเลนฝั่งตรงกันข้าม
ซึ่งในขณะเดียวกันเพียงเหลือบตามองเพียงแวบเดียวเห็นว่าฝั่งตรงข้ามไม่มีรถสวนมา จึงตัดสินใจหักหลบออกด้านขวาไปเลนฝั่งตรงข้าม
คิดในใจว่าหัวรถของลุงที่กลับรถ คงจะโดนประตูด้านซ้ายที่ภรรยาผมนั่ง และคงโดนแม่ยายและลูกสาว เต็ม ๆ เพราะเขานั่งฝั่งซ้ายทั้งหมด
เหมือนปาฏิหาริย์ ขณะเลี้ยวขวาหักหลบเหมือนมี อะไรมาช่วยดันรถผมให้พ้นจากหัวรถของลุง ทำให้ให้โดยเพียงแค่ท้ายรถนิดเดียว
และลุงคนนั้นกลับรถได้ก็ขับรถหนี(ไม่คิดชีวิต) ผมตั้งสติได้ก็รีบกลับรถตามลุงไปจนทัน และได้แจ้งความ สุดท้ายผมได้ค่าเสียหาย
มาแบบไม่คาดฝัน ไม่น่าเชื่อว่าจะรอดชีวิต แถมได้ค่าเสียหายมาด้วย
หลังจากนั้นผมจึงเดินทางไปกราบหลวงพ่อที่วัด ทั้งได้รอดโลงท่านด้วย....และได้เจอกับเจ๊แหม่มร้านค้าหน้าวัดคุยกันหลายเรื่องเลยครับ ก่อนกลับ
เจ๊แหม่มทิ้งท้ายไว้ว่า "หากได้มากราบหลวงพ่อแล้ว จะได้กลับมาที่นี่อีกอย่างแน่นอน".........ไม่น่าเชื่อ ไม่ถึง 1 สัปดาห์
.....มีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมต้องกลับมาที่วัดหลวงพ่ออีกครั้ง.....เดี๋ยววันหลังจะมาเล่าต่อนะครับ
                                               (ทุกวันนี้รักและศรัทธาหลวงพ่อมาก ทั้งหลวงพ่อกวย และหลวงพ่อชำนาญ )
...........นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ  สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: เป็นลูกศิษย์ครั้งแรกท่านก็เมตตาแล้วหรือนี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:17:18 pm »
สาธุ ๆ ๆ  ..../\...   หลวงพ่อกวยท่านศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ ครับ ยินดีด้วยครับผม  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
Re: เป็นลูกศิษย์ครั้งแรกท่านก็เมตตาแล้วหรือนี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:36:51 am »
หลวงพ่อคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ sitprang

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:30:57 am »
มาถูกทางแล้วครับ

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:40:00 am »
ยินดีด้วยครับ ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:40:00 am »

Facebook Comments