ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อกวย ช่วยกฐิน หลวงปู่เย็น ทำบุญกันครับ  (อ่าน 8026 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: พระหลวงพ่อกวย ช่วยกฐิน หลวงปู่เย็น ทำบุญกันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:18:54 am »
อนุโมทนาบุญครับผม
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
Re: พระหลวงพ่อกวย ช่วยกฐิน หลวงปู่เย็น ทำบุญกันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 08:40:46 pm »
ขอบคุณพี่โอ๋ พี่ปฐมพงศ์และคุณแบล็คคริสตัลครับ
    ไปถวายเรียบร้อยแล้วครับพร้อมเครื่องสังฆทานและพระพุทธรูปปางอุ้มบาตรและปางป่าเลไลย์ อิ่มบุญกันถ้วนทั่ว ถวายเสร็จหลวงพ่อพรสิทธ์เจ้าอาวาสปรารภเรื่องสร้างโบสถ์ น่าจะวางศิลาฤกษ์ได้ช่วงเดือนมีนาคม ปีหน้าส่วนเรื่องซุ้มประตูก็ยังไม่ได้เริ่มเลย เงินเข้าวัดก็มีไม่มากก็ได้แต่ช่วยๆกันไปตามกำลัง
     ไปวัดครั้งหน้าหลวงพ่ออยากได้พระอีก ๓ องค์เป็นปางลำพึง ปางนาคปรก และปางถวานเนตร ผมสัญญาว่าจะนำไปถวายครั้งหน้าแต่คงจะไม่รบกวนท่านๆครับนิดหน่อยเดี๋ยวรอครั้งใหญ่ๆ ;D
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:27:21 pm »
วันนั้นติดธุระเลยไม่ได้เข้าไปเลย

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:38:34 am »
โมทนาบุญด้วยครับ รอคราวหน้าจะร่วมด้วยครับพี่ๆ ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:38:34 am »

Facebook Comments