ผู้เขียน หัวข้อ: จากพระลูกทุ่ง...สู่พระเครื่องยอดนิยม เป็นที่ยอมรับกันเป็นมาตรฐานสากลไปแล้ว  (อ่าน 30284 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
ขอบคุณพี่ ๆ ทุก ๆ ท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ ๆ ช่วงหลายวันมานี้มีพี่ ๆ หลายท่าน
โทรหาผมกันวันละหลาย ๆ สายครับ มากกว่าปกติมาก ๆ ครับ แสดงให้เห็นว่า
พระเครื่องของหลวงพ่อ ในตอนนี้ มีเหล่าศิษย์เสาะหากันมาก ทั้งศิษย์ใหม่ทั้งศิษย์เก่า
ปลื้มปิติยินดีมาก ศิษย์หลวงพ่อเพิ่มขึ้น   ;) ;) ;) ;) ;)
ต่อนิดครับ หน้าภูมิใจมากๆๆเลยครับ ที่มีศิษย์พี่ศิษย์น้องเกิดขึ้นมากมาย เห็นว่าหลายๆที่นอกจากสรรคบุรีแล้ว จังหวัดอื่นยังมีคนต้องการพระของหลวงพ่อไม่น้อยเลยครับ "แต่ผมกำลังหาศิษย์ที่อายุเท่าๆผมครับ จะได้คุยกันได้แบบสนุกๆในวัยเดียวกันบ้าง(ปีนี้ 17 ครับ) ท่านใดอายุเท่าผม หรืออ่อนกว่าต้องขอให้ยกมือขึ้นนิดนึง ขอสำรวจหน่อย" :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ เอกดนตรีสยาม

• พระแท้ ก็ต้องแท้วันยังค่ำ
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
เออ พี่สะสมพระเครื่องหลวงพ่อมา 20 ปี เผลอแป๊บเดียวจะ 39 เข้าไปแล้ว นึกถึงสมัยยังเด็กครับ เหรียญหลังหนุมานเหรียญละ 300 ยังรื้อเจอเหรียญสวยๆที่เก็บลืมไว้ 2-3 เหรียญ ตอนนี้ ถ้าพี่ตีสัก 800 สงสัยหัวกระไดบ้านไม่แห้งแน่ ;D ;D ;D
เชิญชมวัตถุมงคลได้ในร้านดนตรีสยามครับ http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=86

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
เออ พี่สะสมพระเครื่องหลวงพ่อมา 20 ปี เผลอแป๊บเดียวจะ 39 เข้าไปแล้ว นึกถึงสมัยยังเด็กครับ เหรียญหลังหนุมานเหรียญละ 300 ยังรื้อเจอเหรียญสวยๆที่เก็บลืมไว้ 2-3 เหรียญ ตอนนี้ ถ้าพี่ตีสัก 800 สงสัยหัวกระไดบ้านไม่แห้งแน่ ;D ;D ;D

มีพันเหรียญก็จะหาตังมาเช่าครับพี่เอก  :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ pom

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
มาช้ายังดีกว่าไม่มา สวัสดีปีใหม่กับศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.. ;)  :D  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kid2008

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
ขอบคุณสำหรับคนรุ่นไหม่ที่ไม่เก็บความรู้ดีๆใว้คนเดียว

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments