ผู้เขียน หัวข้อ: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน  (อ่าน 7166 ครั้ง)

ออฟไลน์ jack1414

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • แจ๊กกัด เมืองพระลอ
Re: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:37:04 pm »
  • Publish
  •       บารมี หลวงพ่อกวย ชุตินธฺโร สาธุคับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Given: 47
    • -Receive: 7
    • พลังน้ำใจ 7
    • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
    Re: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:48:48 pm »
  • Publish

•      ....มาศึกษาด้วยฅนครับ!

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Receive: 1
    • พลังน้ำใจ 1
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:23:44 pm »
  • Publish
  • ตั้งแต่ผมคล้องวัถถุมงคลมาหลายสำนักผมก็ยังเหมือนเดิม และแล้วผมก็ลองหันมาคล้องวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ปลุกเศก
    งานเข้าครับ เงินทองไม่ขาดมือเลยครับแปลกมากๆครับเรื่องจริงครับและอยากจะบอกว่าหลวงปู่กวย วัดโฆสิตตาราม
    ของจริงครับถ้ามีโอกาสปีหน้าฟ้าใหม่ผมจะบินกลับไปเมืองไทยไปกราบหลวงปู่ที่วัดแน่ๆครับ ลืมบอกไปครับว่าผมอยู่ต่างประเทศครับ
    ประเทศฮ่องกงครับลองดูเอาเองครับขนาดผมอยู่ถึงต่างประเทศหลวงปู่ท่านยังมาโปรดผมและครอบครัวผมถึงเมืองนอกเมืองนาเลยครับ
    ทุกวันนี้ชีวิตผมดีขึ้นมากมายครับดีกว่าแต่ก่อนหลายเท่าเลยครับ รักหลวงปู่ที่สุดเลยครับ :'(
    ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:32:25 pm »
  • Publish
  • ตั้งแต่ผมคล้องวัถถุมงคลมาหลายสำนักผมก็ยังเหมือนเดิม และแล้วผมก็ลองหันมาคล้องวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ปลุกเศก
    งานเข้าครับ เงินทองไม่ขาดมือเลยครับแปลกมากๆครับเรื่องจริงครับและอยากจะบอกว่าหลวงปู่กวย วัดโฆสิตตาราม
    ของจริงครับถ้ามีโอกาสปีหน้าฟ้าใหม่ผมจะบินกลับไปเมืองไทยไปกราบหลวงปู่ที่วัดแน่ๆครับ ลืมบอกไปครับว่าผมอยู่ต่างประเทศครับ
    ประเทศฮ่องกงครับลองดูเอาเองครับขนาดผมอยู่ถึงต่างประเทศหลวงปู่ท่านยังมาโปรดผมและครอบครัวผมถึงเมืองนอกเมืองนาเลยครับ
    ทุกวันนี้ชีวิตผมดีขึ้นมากมายครับดีกว่าแต่ก่อนหลายเท่าเลยครับ รักหลวงปู่ที่สุดเลยครับ :'(
    และอยากจะบอกว่าทำไมชีวิตผมดีขึ้นเร็วก็เพราะผมตั้งตนอยู่ในกรอบในธรรมไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเพื่อพยายามขจัดกิเลสให้มันน้อยที่สุด
    และกดนำ้แผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรบ่อยครั้งเลยอาจะเป็นอีกส่วนหนึ่งที่ผลบุญที่ผมได้สร้างนั้นคงเป็นกำลังส่งและด้วยบารมีหลวงปู่กวยช่วยให้ได้ดีขึ้นทันตาครับ
    ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Receive: 37
    • พลังน้ำใจ 37
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 02:38:22 pm »
  • Publish
    และอยากจะบอกว่าทำไมชีวิตผมดีขึ้นเร็วก็เพราะผมตั้งตนอยู่ในกรอบในธรรมไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเพื่อพยายามขจัดกิเลสให้มันน้อยที่สุด
    และกดนำ้แผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรบ่อยครั้งเลยอาจะเป็นอีกส่วนหนึ่งที่ผลบุญที่ผมได้สร้างนั้นคงเป็นกำลังส่งและด้วยบารมีหลวงปู่กวยช่วยให้ได้ดีขึ้นทันตาครับ

ขอให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปอีกครับ

ออฟไลน์ neng

• สมาชิกใหม่
    • *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 07:42:23 pm »
  • Publish
  • กราบหลวงปู่กวยครับ

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:06:35 pm »
  • Publish
  • ผมก็เหมือนกัน เเต่ก่อนชีวิตก็พื้นๆ เเต่เดี๋ยวนี้พลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือ ดีขึ้นเรื่อยๆครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:06:35 pm »

ออฟไลน์ pramate

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 02:44:53 pm »
  • Publish

ขออนุญาติถามพี่ลิงแดง ครับ มิทราบว่าห้อยรุ่นไหนอยู่ครับ พี่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fank

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 11:35:25 am »
  • Publish
  • นี้แหละครับที่ทำให้ผมหันมาบูชา และนับถือหลวงพ่อกวยอย่างมาก ทั้งที่ประสบเองและฟังจากศิษย์หลายๆท่านได้เล่าสู่กันฟังถึงบารมีของท่าน
    ท่านช่วยให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีในหลายๆปัญหา หลายๆความทุกข์ อ่านประสบการณ์ของ จขกท. แล้วยังน้ำตาคลอ
    ร้านนเรศ เพชรบุรี ยินดีต้อนรับครับ   http://www.web-pra.com/Shop/NaredPhetpuri

ออฟไลน์ jom

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 12:16:42 am »
  • Publish
  •  :) คนที่ให้พระพี่ฟรีๆไม่มีหวังอะไร ช่างประเสริฐจริงๆครับ อ่านแล้วทราบซึ้งมากครับ ขอให้พี่ดีขึ้นๆตลอดไปครับ

ออฟไลน์ Amuletism

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    • -Given: 3
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 09:33:48 am »
  • Publish
  • หลังจากอ่านประวัติของหลวงพ่อแล้ว
    ก็ได้ศึกษาประสบการณ์ที่ลูกศิษย์ทั้งหลายกรุณาเล่าสู่กันฟัง
    ตอนที่เช่าเหรียญของท่านเหรียญแรก คิดหนักมากๆ
    อยากได้มากขึ้นทุกนาที เพรารู้สึกว่าบารมีท่านมาก
    ประสบการณ์ที่เกิดกับผู้ใช้ก็มากจริงๆ
    สุดท้ายก็ตัดสินใจเช่าเหรียญแรกมา
    ทั้งที่จริงๆ ไม่มีเงินเลยครับ เอาเงินอื่นมาเช่า
    (นิสัยไม่ดี อย่าเลียนแบบ) แต่ก็บอกกล่าวหลวงพ่อ
    ว่าถ้าตอนนั้นหาเงินมาไม่ทันก็คงต้องกู้แล้ว
    ปรากฎว่าไม่ต้องกู้ครับ หลวงพ่อเมตตาให้งานให้ลาภมาทันเวลา
    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ศรัทธาท่านเต็มหัวใจจริงๆครับวันนี้

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 09:33:48 am »

Facebook Comments