ผู้เขียน หัวข้อ: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน  (อ่าน 14689 ครั้ง)

ออฟไลน์ somsak9

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
« เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:42:38 am »
ข้าพเจ้า นาย กิตติภพ มหัทธนะรัตน์ ขอเล่าเรื่องเพื่อบูชาคุณหลวงพ่อ แรกทีเดียวก็ไม่อยากเปิดเผยชื่อจริงแต่คิดอีกที ทำไมล่ะหลวงพ่อยังช่วยผมแบบจริงๆแล้วผมจะอายทำไม จะกลัวคนเขาดูถูก กลัวคนเขารังเกียจที่เราไม่ได้มีพร้อมเหมือนศิษย์ท่านอื่น ผมตัดสินใจทิ้งความคิดเหล่านั้นหมดสิ้นและจะเล่าให้ท่านทั้งหลายได้รับรู้กับสิ่งที่เกิดกับข้าพเจ้าเพื่อเป็นการบูชาพระคุณหลวงพ่อและศิษย์หลวงพ่ออีกหลายท่านก่อนที่ผมจะมาสมัครเป็นสมาชิกในเวปนี้ชีวิตความเป็นอยู่ของผมเหมือนหมา บางช่วงไม่มีเงินแม้แต่จะซื้อข้าวต้องยืมเงินคนข้างบ้านผมเครียดผมกลุ้มมาก ไม่ใช่ว่าผมไม่ทำงานหาเลี้ยงชีพผมก็ทำผมค้าขาย ขายของในอินเตอ์เนมครับ ประมาณสองเดือนหรืออาจจะมากกว่านั้นที่ผมขายของแทบไม่ได้แต่ทุกเดือนผมมีร่ายจ่ายประจำหลายอย่างครับผมเปิดเน็ทในเวป เวปหนึ่งเจาพูดกันว่าหลวงพ่อกวยท่านเมตตาช่วยเหลือลูกศิษย์โดยไม่เลือกชนชั้น วัตถุมงคลของท่านนั้นไม่ว่ารุ่นใดหากใครมีครอบครองนับถือกราบไหว้แล้วจะเกิดปาฏิหารผมเองเคยเช่าบูชามาแล้วเป็นเหรียญบ้างผงบ้างก็แล้วแต่ปลอดหมดจนผมไม่กล้าพอดีผมมาเจอเวปนี้ผมตัดสินใจสมัครและโพสข้อความ ขอความเมตตา จากศิษย์หลวงพ่อกวยคือว่าผมมีพระอยู่องค์หนึ่งซึ่งผมคิดว่าดีมีค่าในความรู้สึกผมอยู่องค์หนึ่งคิดว่าจะขอพระหลวงพ่อกวยรุ่นไหนก็ได้ไม่เน้นว่าต้องแพงหรืออะไรขอแค่หลวงพ่อได้ปลุกเสกก็พอ แล้วผมก็จะมอบพระที่ผมมีอยู่เป็นของที่ระลึก ผมไม่กล้าใช้คำว่าแลกเปลี่ยนความรู้สึกเหมือนเราไม่เคารพหลวงพ่อ หลวงพ่อไม่ใช่สิ่งของแต่เป็นสัญญาลักษณ์ของความเมตตา ความรักต่อศิษญ์และผู้ที่นับถือ แล้วผมก็จุดะป 9 ดอกบอกเล่าเรื่องตามความจริงทุกสิ่งว่าผมนับถือหลวงพ่อ อยากมีวัตถุมงคลที่หลวงพ่อเสก เพื่อผมจะได้นำมากราบไหว้ขอเมตตาให้หลวงพ่อช่วยเหลือผม เพราะผมไม่มีใคร มีพี่น้องต่างคนก็ต่างอยู่ พ่อแม่ก็เสียชีวิตหมดแล้วก็เหมือนตัวคนเดียว แต่ก็มีคนที่คบกันอยู่แต่ไม่ได้อยู่ด้วยกันเพราะความไม่พร้อมของชีวิตผม ผมขอเมตตาหลวงพ่อช่วยผมด้วยเถิด ทุกวันนี้ผมอดอยาก ผมคิดว่าหลวงพ่อรู้เพราะหลวงพ่อมีจิตเป็นทิพย์ขอให้ผมมีคนใซ้อของผมด้วยผมจะได้มีกินมีใช้บ้าง พี่ท่านหนึ่งและอีกหลายๆท่านที่ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้ผมได้เมตตาผมได้มอบวัตถุมงคลให้กับผมโดยที่ไม่หวังสิ่งใดตอบแทนเลย

ออฟไลน์ somsak9

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:01:30 am »
และวันแรกที่มีซองส่งมาถึงผมผมเปิดดูเห็นเป็นวัคถุมงคลของหลวงพ่อ น้ำตาผมไหลแจจะพูดได้ว่าผมปล่อยโฮเลยต้องรียเดินเข้าห้องไม่ให้ใครเห็นเพราะไม่อยากตอบคำถามใคร วันที่ผมได้รับพระก็เป็นวันที่มีคนโทรมาซื้อของผมพันสามร้อยบาทผมดีใจมากผมกำลังกลุ้มว่าเน็ทจะโดนตัดหากเน็ทโดนตัดผมจะเอาอะไรหากิน ลูกค้าโอนเงินมาให้และผมก็รีบส่งของให้ลูกค้าเสร็จผมก็เบิดเงินมาจ่ายค่าเน็ท ในใจของผมบอกผมว่าหลวงพ่อเมตตาผมแล้วผมรอยจากปัญหาจุดนี้ไปแล้ว ผมก็อยากทำบุญให้หลวงพ่อทั้งที่ผมมีเงินเหลือไม่กี่ร้อยไม่ถึงห้าร้อยพอกลับมาถึงบ้านเปิดเวปเจอท่านผู้มีพระคุณอีกท่านหนึ่งบอกผมว่าให้ผมไปทำบุญให้หลวงพ่อ แล้วจะมอบเหรียญให้ผมเหรียญหนึ่งพอดีพรุ่งนี้เป็นวันพระผมก็เลยไปซื้อไก่มาแกง ซื้อขนมจีน ซื้อขนมเค๊ก มาเตรียมใส่บารตและก็ได้ใส่บาตรถวายหลวงพ่อเรียบร้อยแล้ว ภายในวันเดียวกันช่วงบ่ายมีลูกค้าโทรมาซื้อของผมอีก สองวันคิดต่อกัน เป็นไปได้อย่างไร พอผมได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อเท่านั้นเงินเริ่มเข้ามา สมดังคำพรที่หลวงพ่อท่านมตตาประกาศิตว่า ขอจงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา ยิ่งนึกถึงผมก็ขนลูกทุกทีเกิดปิติมากๆ ทุกๆท่านที่เมตตามองวัตถุมงคลให้กับผม ผมอยากบอกท่านว่าท่านคืออีกความเมตตาที่ช่วยคนด้วยจิตอันเป็นกุก,จริงผลบุญเหล่านั้ผมเชื่อว่าจะนำพาให้ท่านทั้งหลายมีแต่ความสุข ความเจริญรุ่งเรือง ความร่ำรวย ความสมหวังเพราะใจของผมคอยที่จะขอบารมีหลวงพ่อให้ท่านช่วยดลบันดาลให้ผู้มีพระคุณของผมทุกท่านสัมฟทธิ์ผลในคำอธิฐานที่ผมต้องการให้เกิดขึ้นกับผู้มีพระคุณทั้งหลายครับ ผมขอกราบหลวงพ่อบูชาพระคุณหลวงพ่อด้วยใจศัทธรายิ่งครับ ขอดวงจิตอันเป็นทิพย์ของหลวงพ่อรับรู้ด้วยเถิด

ออฟไลน์ PUKTUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
Re: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:16:02 am »
หลวงพ่อรักและห่วงลูกศิษย์ทุกๆคนครับ ก็ขอให้ขอพี่โชคดีและสุขสมหวังตลอดปี และตลอดไปนะครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:29:10 am »
บารมีหลวงพ่อยิ่งใหญ่ ช่วยเหลือลูกศิษย์ทุกท่านจริงๆ

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มเกล้าปกกะหม่อมลูกและลูกศิษย์ที่เคารพรักและศรัทธาหลวงพ่อตลอดไป...

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:16:59 pm »
หลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ ในที่สุดก็ค่อยยังชั่วหน่อยแล้วน่ะครับ :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:16:59 pm »

Facebook Comments