ผู้เขียน หัวข้อ: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน  (อ่าน 14695 ครั้ง)

ออฟไลน์ jack1414

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • แจ๊กกัด เมืองพระลอ
Re: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:37:04 pm »
      บารมี หลวงพ่อกวย ชุตินธฺโร สาธุคับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: พระคุณหลวงพ่อกวย จรดฟ้า จรดดิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:48:48 pm »

....มาศึกษาด้วยฅนครับ!

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:23:44 pm »
ตั้งแต่ผมคล้องวัถถุมงคลมาหลายสำนักผมก็ยังเหมือนเดิม และแล้วผมก็ลองหันมาคล้องวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ปลุกเศก
งานเข้าครับ เงินทองไม่ขาดมือเลยครับแปลกมากๆครับเรื่องจริงครับและอยากจะบอกว่าหลวงปู่กวย วัดโฆสิตตาราม
ของจริงครับถ้ามีโอกาสปีหน้าฟ้าใหม่ผมจะบินกลับไปเมืองไทยไปกราบหลวงปู่ที่วัดแน่ๆครับ ลืมบอกไปครับว่าผมอยู่ต่างประเทศครับ
ประเทศฮ่องกงครับลองดูเอาเองครับขนาดผมอยู่ถึงต่างประเทศหลวงปู่ท่านยังมาโปรดผมและครอบครัวผมถึงเมืองนอกเมืองนาเลยครับ
ทุกวันนี้ชีวิตผมดีขึ้นมากมายครับดีกว่าแต่ก่อนหลายเท่าเลยครับ รักหลวงปู่ที่สุดเลยครับ :'(
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:32:25 pm »
ตั้งแต่ผมคล้องวัถถุมงคลมาหลายสำนักผมก็ยังเหมือนเดิม และแล้วผมก็ลองหันมาคล้องวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ปลุกเศก
งานเข้าครับ เงินทองไม่ขาดมือเลยครับแปลกมากๆครับเรื่องจริงครับและอยากจะบอกว่าหลวงปู่กวย วัดโฆสิตตาราม
ของจริงครับถ้ามีโอกาสปีหน้าฟ้าใหม่ผมจะบินกลับไปเมืองไทยไปกราบหลวงปู่ที่วัดแน่ๆครับ ลืมบอกไปครับว่าผมอยู่ต่างประเทศครับ
ประเทศฮ่องกงครับลองดูเอาเองครับขนาดผมอยู่ถึงต่างประเทศหลวงปู่ท่านยังมาโปรดผมและครอบครัวผมถึงเมืองนอกเมืองนาเลยครับ
ทุกวันนี้ชีวิตผมดีขึ้นมากมายครับดีกว่าแต่ก่อนหลายเท่าเลยครับ รักหลวงปู่ที่สุดเลยครับ :'(
และอยากจะบอกว่าทำไมชีวิตผมดีขึ้นเร็วก็เพราะผมตั้งตนอยู่ในกรอบในธรรมไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเพื่อพยายามขจัดกิเลสให้มันน้อยที่สุด
และกดนำ้แผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรบ่อยครั้งเลยอาจะเป็นอีกส่วนหนึ่งที่ผลบุญที่ผมได้สร้างนั้นคงเป็นกำลังส่งและด้วยบารมีหลวงปู่กวยช่วยให้ได้ดีขึ้นทันตาครับ
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 02:38:22 pm »
และอยากจะบอกว่าทำไมชีวิตผมดีขึ้นเร็วก็เพราะผมตั้งตนอยู่ในกรอบในธรรมไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเพื่อพยายามขจัดกิเลสให้มันน้อยที่สุด
และกดนำ้แผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรบ่อยครั้งเลยอาจะเป็นอีกส่วนหนึ่งที่ผลบุญที่ผมได้สร้างนั้นคงเป็นกำลังส่งและด้วยบารมีหลวงปู่กวยช่วยให้ได้ดีขึ้นทันตาครับ

ขอให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปอีกครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 02:38:22 pm »

Facebook Comments