ผู้เขียน หัวข้อ: .....สมบัติผลัดกันชม !  (อ่าน 34070 ครั้ง)

ออฟไลน์ tlesakaekrung

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: .....สมบัติผลัดกันชม !
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 09:33:11 pm »
ชอบกรุพระวัดโค่งครับ สวย มีเสน่ห์มากๆ พ่อผมเคยเล่าให้ฟังว่าตอนท่านเด็กๆเคยเห็นคนทั่วไปนำมาใช้เป็นกระสุนยิงนกครับ เนื่องจากสมัยก่อนมีพระวัดโค่งอยู่เป็นจำนวนมาก  และท่านเห็นคนนำพระมาฝังไว้ที่ต้นมะขามใหญ่แถวๆบ้านผม เมื่อประมาณปี 35-38 พ่อผมเลยไปขุดลองหาพระดูก็เจอพระวัดโค่งมามากมายหลายองค์ก้อแบ่งๆกันไป ส่วนตัวผมตกทอดได้มา 3 องค์ครับ(^^)

ออฟไลน์ anurud

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:46:17 pm »

....มาชมพระจ.อุทัยธานี กันต่อครับ เป็นพระคู่บ้านคู่เมืองของจังหวัดอุทัยธานี เหรียญหลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธ์รุ่นแรก เนื้อทองเหลือง,ทองแดง,และเนื้อดินซึ้งหายากมากๆครับ (อ้อ..เนื้อตะกั่วก็มีนะครับแต่ผมไม่ได้หยิบมาถ่าย)

เนื้อทองเหลือง กับ เนื้อดินครับ

แบ่งให้บูชาซักองค์ได้ไหมครับ อยากมีไว้บูชาครับ ส่วนตับนับถือองค์หลวงพ่อพุทธมงคลมากเลยครับ อยู่จังหวัดอุทัยฯ แต่ยังไม่มีบูชาสักองค์เลย :'( :'( :'(

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

:-* ....ชมรูปหล่อปั๊มรุ่นแรกองค์ใหม่ครับ! :-*

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 05:39:15 pm »

....เหรียญสามเหลี่ยมรุ่นแรก เนื้อตะกั่วสวยๆครับ!

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 05:39:15 pm »

Facebook Comments