ผู้เขียน หัวข้อ: สารคดีหลวงพ่อกวย...ที่ทุกๆท่านรอคอย เสร็จแล้วครับ!  (อ่าน 15732 ครั้ง)

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • กร ขันทอง
เหรียญหนุมาน ปี 21(จากปากคำบอกเล่าของคุณชัยณรงค์) ที่นักการเมืองท้องถิ่น อ.สรรคบุรีคนหนึ่งมอบให้คุณชัยณรงค์ พ่อของคุณกุ้งมา เพราะเหตุที่ไปช่วยร้องเพลงเลือกตั้ง แล้วไม่ได้คิดสะตุ้งสตางค์ เจอกันหลังเลือกตั้งที่งานเลี้ยง จึงปลดจากคอให้คุณชัยณรงค์ เพื่อตอบแทนที่ช่วยตอนหาเสียงเลือกตั้งในตอนนั้น ต่อมาเหรียญนี้มาตกอยู่กับคุณกุ้ง ชีวิตดีขึ้นตามลำดับครับ ไม่เคยห่างกายคุณกุ้งเลย...

ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Chainat

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
เยี่ยมมากๆเลยครับ

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
ความตั้งใจมีมากแค่ไหน...ดูลีลาการร้องครับ
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
กราบหลวงพ่อ...เพื่อถวายแผ่นซีดีสารคดีเพื่อประโยชน์กับทางวัดครับ

หลวงพี่โจ สมโภชน์ กันตะธัมโม พระเลขาฯ รับมอบแผ่นซีดี เพราะช่วงนี้ใกล้งานครบรอบวันมรณภาพหลวงพ่องานประจำปี หลวงน้าเจ้าอาวาส หลวงพี่พระครูวิชัย ทุกองค์ต่างยุ่งมากๆ

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
น้าโต้ง เจ้าของเสียงร้องเพลง ของดีหลวงพ่อฝากไว้ ,ปาฏิหารย์ของหลวงพ่อ มาช่วยมอบแผ่นสารคดีด้วยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments