ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา  (อ่าน 17697 ครั้ง)

ออฟไลน์ MANACHAI

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 11:33:42 am »
  • Publish
  • สวัสดีครับพี่ๆๆน้องผมขอฝากเนื้อฝากตัวนะคับอาจจะเป็น้องใหม่ในวงการหลวงพ่อกวยแต่ผมก็เคารพนับถือหลวงพ่อมากมีไรขอคำแนะนำด้วยนะคับ
    ส่วนพระของพี่เขาเขาก็ว่าแท้ในสายตาพี่เขาแต่ในวงการก็อาจดูไม่ใช่อันนี่ก็เป็นความเชื่อแต่ถ้าแก๋หรือแท้ถ้าเราบูชาที่ใจผมว่าหลวงพ่อคงรับรู้ถึงความทรัธธาของท่านอะคับคุ้มครองได้หมด
    กราบหวัดดีพี่ต้อม+และพี่ขันทองด้วยนะคับและพี่คนอื่นๆๆทีผมยังไม่รู้จักถ้ามีไรหรืองานไรบอกันมั่งนะตับผมก็อีกคนหนึ่งทีเคารพหลวงพ่อเช่นกันครับ

ออฟไลน์ chanvit.pattaya88

• สูงตำ่อยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู๋ที่ตัวทำ
    • *
    • Thank You
    • สูงตำ่อยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู๋ที่ตัวทำ
    Re: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:09:33 pm »
  • Publish
  • ยอดมากครับพี่ขันทอง ถามจริงตอบตรง ชอบครับคนจริง
    เข้าไปดูในลิ้งค์ร้านขายพระพี่...โอ้ว...นิทานทั้งร้าน...เฮ้อ...เล่นพระด้วยหูก็แบบนี้ล่ะครับ ยัง งงๆว่าซื้อขายกันไปได้อย่างไร คนซื้อต้องมีคุณสมบัติ 4 ข้อครับ 1.มีตังค์ 2.ต้องโง่3.ต้องบ้า 4.ต้องเซ่อครับ เวนกำ ทำไปได้

ออฟไลน์ พิมพ์นิยม

• *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:26:54 pm »
  • Publish
  • ไปได้จากที่ไหนมาครับ  :o จากคนๆ เดียวหรือเปล่าาา ของทั้งหมด

ออฟไลน์ amata

• You 'll never walk alone
    • สมาชิก
    • Thank You
    • การเปลี่ยนแปลง คือ นิรันดร์
    « ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 02:25:07 am »
  • Publish
  • เอาน่า...................อย่าฝืนเลยนะ เพื่อนมีอีกเยอะที่เป็นกำลังใจ :-* :-* :-* :-* :-*
    หากสี่งที่ท่านกำลังจะทำมันถูก หลวงพ่อก็จะอยู่เคียงข้างท่าน แต่หากสิ่งที่ท่านทำมันผิด พรหลวงพ่อ ก็ไม่มีประโยชน์อันใด...

ออฟไลน์ โพธิ์งาม

• *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:27:44 pm »
  • Publish
  • เมื่อก่อนแถวสรรค์เขาใช้ถมที่แบบนี้

ออฟไลน์ พิมพ์นิยม

• *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:45:41 am »
  • Publish
  • เมื่อก่อนแถวสรรค์เขาใช้ถมที่แบบนี้

ผมไม่กล้า

ออฟไลน์ ลุง เสือ

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:55:28 am »
  • Publish
  • ของแบบนี้แล้วแต่ใจศรัทธาครับ  ที่สัมผัสมาไม่กี่วันนี้ด้วยเคารพหลวงพ่อ ด้วยบารมีหลวงพ่อกวย ฟ้าผ่าบ้านครับและทุกคนปลอดภัยปลอดภัย
    http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=11806.0
    ......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ pumza

• *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:38:38 pm »
  • Publish
  • ไม่ชอบอีกเสียงครับ เท่าที่ผมรู้มานะครับ แหวกม่านพิมนี้จะสวยๆเลยนะครับไม่มีแบบโบราณนะครับ ถ้าเป็นพิมแหวกม่านแบบโบราณก้อจะไม่เปงอย่างงี้นะครับ ทางที่ดีท่าทานมั่นใจว่าพระของท่านดีจริงไปออกใบรับประกันจะดีก่าไหมครับ วันที่ 3 กค นี้ครับ ไปก้อเจอผมครับ ที่พันทิพพลาซ่า นะครับ อย่างที่ท่านบอกไว้ว่า สนามพระสากรไม่มีแบบท่าน อันนี้ผมขอขยายความสัดนิดนะครับ คำว่า พระสากร ก่อนที่จะได้คำว่าพระสากร ก้อเพราะว่ามี ของ เก้ จึงต้องมีสมาคมเพื่อรับประกันว่าพระองค์นี้สากลยอมรับ แล้วทำไมสากรยอมรับนั้นก้อคือ พระองค์นั้นๆ ได้มีการสร้างขึ้นจริง มีที่มาที่แน่ชัด ยืนยันได้จริง โดยได้บันทึกข้อมูล ที่เป็นจริง จากชาวบ้าน คนไกล้ชิด ของพระเกจิองค์นั้นๆ และบางส่วนได้จากการบัณทึกประวัตของพระเกจิ เพราะฉนั้น ของเก้ จึงมักจะทำพระที่เป็นพิมนิยม มีราคาเช่าหาสูงเพื่อหลอกตาแก่คนที่เสาะแสวงหามาครอบครองให้ตกเป็นเหยื่อของขบวนการแต่สุดท้ายก้อทำไม่ได้จึงได้ทำพระเก้ ขึ้นมาอีกแต่คราวนี้ จะล้อพิมอีกแต่จะไม่ทำให้สวยเหมือนของแท้มาก แต่แต่งเนื้อพระให้มีความเก่าที่ไกล้เคียงที่สุด แล้วก้อสวดว่าพิมนี้เป็นพิมโบราณหาพบได้ยากใครมีไว้บูชาก้อจะมีบารมีสูง สารพัดจะสวดให้พระได้ระบายออกสู่สนามพระ เมือคนเกิดความโลคอยากได้ก้อจะตกเปงเหยื่อได้ง่ายๆครับ เขาเรียกว่าเล่นพระแบบเอาหูดู นะครับ ทางที่ดีเก็บเงินเช่าพระเท้ๆที่วงการยอมรับจากเซียนพระที่มีความเชื่อถือได้จะดีก่าเราไปหลงคิดว่าพระราคาแพงๆดันมาปล่อยให้ กู ราคาถูกๆ มันโง่จริงๆ แต่ตรงกันข้ามโดยสิ้นเชิง บางท่านอาจจะเช่ามาในราคาถูกๆ อาจจะองค์ละสองสามร้อยบางที่องค์เปงพันหลายๆองค์เข้าก้อเปงเงินเยอะซึ้งท่านสู้เก็บเงินก้อได้พระแท้ๆมา1องค์ดีก่าเก็บพระเก้เปงสิบๆองค์นะครับ อย่างที่ว่า พระเก้ ถ้าเรามีใจสัทธา ก้อจะดีเองอันนี้ก้อเข้าใจนะครับ แต่พระเก้กับพระแท้ไม่เหมือนกันนะครับ พระแท้ ก่าจะได้แต่ละองค์ลำบากนักบลุกเศษก่าจะได้พระเกจิที่จะเศษของมงคลได้ตะบะก้อต้องแข็งท่านๆก้อน่าจะรู้ดีนะว่าไม่ไช่เรื่อง่ายๆ พระเก้ ทำทีเปงเหมื่อนๆองค์ในเวลาอันสั้น คนทำก้อไม่ใช่พระเกจิ ทั้งคนดีคนไม่ดีช่วยกันทำพระเก้วางกองเต็มพืนกองพระเก้สูงหน่อยก้อเอา ตีน เขีย กดพิมไปพูดคำหยาบ ไม่มีการปลุกเศกแม้แต่น้อยแต่กับมีแต่สิ่งไม่ดี แล้วท่าน อยากได้ พระแท้ หรือพระเก้ มาขึ้นคอบูชากันหละครับ .....จาก...หนุมาน..วันทา....

ออฟไลน์ อ.นัด

• เกิดอย่างเสือ อยู่อย่างเสือ และเสือไม่กินเนื้อเสือด้วยกัน
    • สมาชิก
    • Thank You
    • nattakorn65@yahoo.com
    « ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:03:22 pm »
  • Publish
  • โอโหเพิ่งจะเคยเห็น
    มันแปลกกว่าที่เคยเห็นมา
    ผมว่าลองตรวจ    DNA    ดูครับ
    ถ้าใช่รับรองมีแต่จะได้กับได้เน๊อะ
    ถ้าไม่ใช่ก็จะได้ชัดเจนไม่รู้ว่าเจ้าของจะโอเคไหม
    แลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ที่ 0897185195 ขอเวลาราชการครับ
    ชมภาพสวยๆได้ที่ http://www.gejisiam.com/shop/nattakorn

ออฟไลน์ ZEE

• *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:02:05 pm »
  • Publish
  • ดูยังไงก็ไม่ใช่ของหลวงพ่อ คับ^^

ออฟไลน์ MOVADO

• *
    • Thank You
    • เด็กโคราช
    « ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:30:52 am »
  • Publish
  • บุญตาจริงๆครับยิ่งโชว์ยิ่ง อยากดู อยากดูจริงๆไม่อยากได้ครับผม ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อ.นัด

• เกิดอย่างเสือ อยู่อย่างเสือ และเสือไม่กินเนื้อเสือด้วยกัน
    • สมาชิก
    • Thank You
    • nattakorn65@yahoo.com
    « ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:32:49 pm »
  • Publish
  • บุญตาจริงๆครับยิ่งโชว์ยิ่ง อยากดู อยากดูจริงๆไม่อยากได้ครับผม ;D ;D ;D
    หลานย่าเหมือนกันเลย :D
    ผมอยู่โนนสูงครับ
    แลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ที่ 0897185195 ขอเวลาราชการครับ
    ชมภาพสวยๆได้ที่ http://www.gejisiam.com/shop/nattakorn

ออฟไลน์ sam

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    « ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:55:42 pm »
  • Publish
  • แปลกดีนะครับ....ถ้าหลวงพ่อยังอยู่ได้เห็นหลวงพ่อจะคิดยังไง....ผมก็เพิ่งเคยเห็นครับ... :-X :'( :'(

ออฟไลน์ สวดพระ

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    « ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 10:48:27 pm »
  • Publish
  • bbpmoss ชื่อนี้มั่นใจได้ เล่นพระคนเดียวเปลี่ยวเอกา ไม่เปิดหูเปิดตา โดนจิ้ม ซะประเมินคร่าวๆ โดนไปเป็นล้านๆ เล่นพระแบบนี้ไม่ฟังใคร จงโดนต่อไป 555555  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ มือปราบพระเก้

• *
    • Thank You
    « ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 01:55:18 pm »
  • Publish
  • ผม เจอมาเยอะครับพระแท้ ของหลวงพ่อ ผมว่านะ ยังก้ไม่ดีเลยครับ ;D ;D
    ผมเจอเก้ดี กว่านี้เยอะคราบ นี่มันเก้องค์ละ10บาท
    แถวสะพานใหม่  คุณว่าของคุณแท้ ซื้อเข้าอีกมั้ย

Facebook Comments