ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา  (อ่าน 41966 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazzuza

• รู้จักพอ..ก่อสุข...ทุกสถาน...
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:29:58 pm »
เป็นบุญตาจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
Re: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:44:14 am »
เก๊แบบไม่ต้องหยิบกล้องครับ ฟอร์มของพระก็ไม่ได้แล้ว เฮ้อ...ไม่ได้ใจคับ ใจแคบอะไรหรอกนะครับ แต่มันไม่ใช่จริงๆ...ก็ต้องบอกกันว่ามันไม่ใช่ ส่วนพี่ๆที่ดูว่าแท้นั้น จริงๆคงทราบล่ะครับว่าอะไรเป็นอะไร แต่การดูพระคนอื่น สวดพระคนอื่นนั้น มันไม่มีผลดีอะไรเลย ไม่มีประโยชน์ต่อตัวผู้ดู อาจบอกคุณว่า ดี...แต่จริงๆทราบหรือไม่ว่าไม่ดี ทราบครับ เพราะเล่นหามาขนาดนี้แล้วไม่ทราบได้อย่างไร ไม่งั้นจะซื้อขายได้อย่างไร ไม่เชื่อก็ลองแหย่ขายให้คนที่ดูว่าดีซิครับ...รับรองว่าไม่ซื้ออย่างแน่นอน...ผมไม่อยู่ในแวดวงพระเครื่อง ไม่เคยทำธุรกิจใดๆทั้งสิ้นเกี่ยวกับพระเครื่องของหลวงพ่อ แต่ผมรักหลวงพ่อครับ ดูแต่พระหลวงพ่ออย่างเดียว หลวงพ่อคือที่สุดในหัวใจผม คิดว่าหากพี่มีความศรัทธาจริง วันข้างหน้าอาจได้พระหลวงพ่อที่แท้ๆแน่นอน เป็นมาตรฐานสากลที่เขายอมรับกันโดยทั่วไป และทันตัวท่าน ขอให้พี่โชคดีนะครับ ด้วยความเคารพครับ... 
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:47:16 am »
พระทั้งหมดเก๊แน่นอนครับ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:51:49 am »
อีกหนึ่งเสียงไม่ดีทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ sundayok

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:58:20 am »

๐๐๐.....เกสาไม่มีหงอกซักเส้น, คงรีบทำเลยเอาของตัวเองใส่ๆๆๆๆ.....๐๐๐
๐๐๐...สุขใจเมื่อยามมี...เพลินตาเมื่อยามมอง...๐๐๐

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:58:20 am »

Facebook Comments