ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา  (อ่าน 41969 ครั้ง)

ออฟไลน์ พิมพ์นิยม

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:45:41 am »
เมื่อก่อนแถวสรรค์เขาใช้ถมที่แบบนี้

ผมไม่กล้า

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: แหวกม่านแค่บางส่วนให้ชมเป็นบุญตา
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:55:28 am »
ของแบบนี้แล้วแต่ใจศรัทธาครับ  ที่สัมผัสมาไม่กี่วันนี้ด้วยเคารพหลวงพ่อ ด้วยบารมีหลวงพ่อกวย ฟ้าผ่าบ้านครับและทุกคนปลอดภัยปลอดภัย
http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=11806.0
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ pumza

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:38:38 pm »
ไม่ชอบอีกเสียงครับ เท่าที่ผมรู้มานะครับ แหวกม่านพิมนี้จะสวยๆเลยนะครับไม่มีแบบโบราณนะครับ ถ้าเป็นพิมแหวกม่านแบบโบราณก้อจะไม่เปงอย่างงี้นะครับ ทางที่ดีท่าทานมั่นใจว่าพระของท่านดีจริงไปออกใบรับประกันจะดีก่าไหมครับ วันที่ 3 กค นี้ครับ ไปก้อเจอผมครับ ที่พันทิพพลาซ่า นะครับ อย่างที่ท่านบอกไว้ว่า สนามพระสากรไม่มีแบบท่าน อันนี้ผมขอขยายความสัดนิดนะครับ คำว่า พระสากร ก่อนที่จะได้คำว่าพระสากร ก้อเพราะว่ามี ของ เก้ จึงต้องมีสมาคมเพื่อรับประกันว่าพระองค์นี้สากลยอมรับ แล้วทำไมสากรยอมรับนั้นก้อคือ พระองค์นั้นๆ ได้มีการสร้างขึ้นจริง มีที่มาที่แน่ชัด ยืนยันได้จริง โดยได้บันทึกข้อมูล ที่เป็นจริง จากชาวบ้าน คนไกล้ชิด ของพระเกจิองค์นั้นๆ และบางส่วนได้จากการบัณทึกประวัตของพระเกจิ เพราะฉนั้น ของเก้ จึงมักจะทำพระที่เป็นพิมนิยม มีราคาเช่าหาสูงเพื่อหลอกตาแก่คนที่เสาะแสวงหามาครอบครองให้ตกเป็นเหยื่อของขบวนการแต่สุดท้ายก้อทำไม่ได้จึงได้ทำพระเก้ ขึ้นมาอีกแต่คราวนี้ จะล้อพิมอีกแต่จะไม่ทำให้สวยเหมือนของแท้มาก แต่แต่งเนื้อพระให้มีความเก่าที่ไกล้เคียงที่สุด แล้วก้อสวดว่าพิมนี้เป็นพิมโบราณหาพบได้ยากใครมีไว้บูชาก้อจะมีบารมีสูง สารพัดจะสวดให้พระได้ระบายออกสู่สนามพระ เมือคนเกิดความโลคอยากได้ก้อจะตกเปงเหยื่อได้ง่ายๆครับ เขาเรียกว่าเล่นพระแบบเอาหูดู นะครับ ทางที่ดีเก็บเงินเช่าพระเท้ๆที่วงการยอมรับจากเซียนพระที่มีความเชื่อถือได้จะดีก่าเราไปหลงคิดว่าพระราคาแพงๆดันมาปล่อยให้ กู ราคาถูกๆ มันโง่จริงๆ แต่ตรงกันข้ามโดยสิ้นเชิง บางท่านอาจจะเช่ามาในราคาถูกๆ อาจจะองค์ละสองสามร้อยบางที่องค์เปงพันหลายๆองค์เข้าก้อเปงเงินเยอะซึ้งท่านสู้เก็บเงินก้อได้พระแท้ๆมา1องค์ดีก่าเก็บพระเก้เปงสิบๆองค์นะครับ อย่างที่ว่า พระเก้ ถ้าเรามีใจสัทธา ก้อจะดีเองอันนี้ก้อเข้าใจนะครับ แต่พระเก้กับพระแท้ไม่เหมือนกันนะครับ พระแท้ ก่าจะได้แต่ละองค์ลำบากนักบลุกเศษก่าจะได้พระเกจิที่จะเศษของมงคลได้ตะบะก้อต้องแข็งท่านๆก้อน่าจะรู้ดีนะว่าไม่ไช่เรื่อง่ายๆ พระเก้ ทำทีเปงเหมื่อนๆองค์ในเวลาอันสั้น คนทำก้อไม่ใช่พระเกจิ ทั้งคนดีคนไม่ดีช่วยกันทำพระเก้วางกองเต็มพืนกองพระเก้สูงหน่อยก้อเอา ตีน เขีย กดพิมไปพูดคำหยาบ ไม่มีการปลุกเศกแม้แต่น้อยแต่กับมีแต่สิ่งไม่ดี แล้วท่าน อยากได้ พระแท้ หรือพระเก้ มาขึ้นคอบูชากันหละครับ .....จาก...หนุมาน..วันทา....

ออฟไลน์ อ.นัด

• เกิดอย่างเสือ อยู่อย่างเสือ และเสือไม่กินเนื้อเสือด้วยกัน
  • สมาชิก
  • Thank You
  • nattakorn65@yahoo.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:03:22 pm »
โอโหเพิ่งจะเคยเห็น
มันแปลกกว่าที่เคยเห็นมา
ผมว่าลองตรวจ    DNA    ดูครับ
ถ้าใช่รับรองมีแต่จะได้กับได้เน๊อะ
ถ้าไม่ใช่ก็จะได้ชัดเจนไม่รู้ว่าเจ้าของจะโอเคไหม
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ที่ 0897185195 ขอเวลาราชการครับ
ชมภาพสวยๆได้ที่ http://www.gejisiam.com/shop/nattakorn

ออฟไลน์ ZEE

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:02:05 pm »
ดูยังไงก็ไม่ใช่ของหลวงพ่อ คับ^^

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:02:05 pm »

Facebook Comments