ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ออกวัดเดิมบาง เหรียญดี พิธีด  (อ่าน 40680 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• ผู้กองบอล 086-901-2031
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 70
  • -Receive: 24
  • พลังน้ำใจ 24
  • ชาติชาย นายเรืออากาศ องอาจสามารถ ปกป้องท้องฟ้าไทย
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
เหรียญในภาพเป็นหเหรียญของพี่ตึ้งครับ ลืมขออนุญาต
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมาก ๆ ครับ

ด้วยความเคารพครับ ผมขออนุญาติใช่พื้นที่นะหมวด  ;D รบกวนสอบถามเหรียญจตุรพิธพรชัยของหลวงพ่อ หากนับเป็นรุ่นควรอยู่รุ่นไหนครับ รุ่น3หรือเปล่าจ๊ะ ;D

๑.เหรียญรุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร มีเงินใช้ไม่ขาดสร้างเมื่อปี ๐๔
๒.เหรียญออกวัดเดิมบาง ปี ๑๓
๓.เหรียญรุ่น ๒ เสาร์ ๕ บารมี พุทธคุณเด่นดีสร้างเมื่อปี ๑๕
๔.เหรียญจตุรพิธพรชัย ออกวัดเขาใหญ่ ปี ๑๘
๕.เหรียญรุ่น ๓ ฝังลูกนิมิต เข้มขลังพลังจิต อิธฤธิ์แก่กล้า ปี ๒๑ สามพิมพ์บูชา รุ่น ๓ นี้ หนาใช้บูชาเด่นดี (หลังยันต์ , หลังหนุมาน ,แจกแม่ครัว)

ออฟไลน์ glowluxmint

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ครับพี่ๆ

เรียนภาษาไทยมานานครับ เเต่สะกด คำว่า ท้อ ไม่เป็น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rat ladpraw130

• *
  • Thank You
เหรียญสวยดูง่ายสบายตาจริงๆครับ ;)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
ครับพี่ๆ

เรียนภาษาไทยมานานครับ เเต่สะกด คำว่า ท้อ ไม่เป็น

ขอบคุณครับ

ครับ เป็นกำลังใจให้ ไม่นานหลวงพ่อจะมาโปรดครับ  ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • ชาติชาย นายเรืออากาศ องอาจสามารถ ปกป้องท้องฟ้าไทย
 ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
สงสัยมานานแล้วครับท่านทั้งหลาย เพราะอะไรเหรียญนี้ราคายังไม่แพงมากนักครับ เมื่อเทียบกับเหรียญจตุรพิธพรชัย ทั้งๆที่เหรียญเดิมบาง พศ.ลึกกว่าเหรียญเขาใหญ่ ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
สงสัยมานานแล้วครับท่านทั้งหลาย เพราะอะไรเหรียญนี้ราคายังไม่แพงมากนักครับ เมื่อเทียบกับเหรียญจตุรพิธพรชัย ทั้งๆที่เหรียญเดิมบาง พศ.ลึกกว่าเหรียญเขาใหญ่ ;D
คงเป็นเพราะจำนวนการสร้างมากกว่ามังคับ

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
สาเหตุที่ราคายังไม่แรงอาจจะเป็นเพราะเหรียญนี้ ถูกมองข้ามไปครับ

ราคายังไม่แพงนี้แหละครับดี เป็นโอกาสที่เราจะได้มาเก็บเหรียญนี้ไว้บูชากันครับ

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เหรียญ ออกวัดเดิมบาง เหรียญดี พิธีดี ราคาเยาว์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:44:16 pm »
  • Publish
  • แรงแล้วครับ   ;D

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
    • Thank You
    • ศิษย์หลวงพ่อกวย
      • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
    Re: เหรียญ ออกวัดเดิมบาง เหรียญดี พิธีดี ราคาเยาว์
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 02:18:46 pm »
  • Publish
  • แรงแล้วครับ   ;D
    เป็นไปตามทฤษฎี+หลักเศรษฐศาสตร์ครับ ;D

ออฟไลน์ tree02

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:00:10 am »
  • Publish
  • ขอคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ ผู้ใหญ่
     ;)

ออฟไลน์ คนเืมืองสรรค์

• *
    • Thank You
    • คนเมืองสรรค์
    « ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:15:08 pm »
  • Publish
  •  :D สวยมาก

ออฟไลน์ yukapee

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:37:54 pm »
  • Publish
  • ถ้ามีงบสัก2,500พอจะหาได้มั้ยครับสภาพเดิมๆน้องใหม่ครับศรัทธาหลวงพ่ออยากมีไว้บูชาครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
    • Thank You
    • ศิษย์หลวงพ่อกวย
      • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
    « ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:28:12 am »
  • Publish
  • ถ้ามีงบสัก2,500พอจะหาได้มั้ยครับสภาพเดิมๆน้องใหม่ครับศรัทธาหลวงพ่ออยากมีไว้บูชาครับ
    ใครมีเยอะอนุเคราะห์น้องใหม่ด้วยเร็ว

ออฟไลน์ yukapee

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:49:08 pm »
  • Publish
  • ึคุณบอลครับเหรียญเดิมบางที่ร้านออกไปหรือยังครับองค์ที่ตั้งไว้ 3,100 ชอบครับ

Facebook Comments