ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ออกวัดเดิมบาง เหรียญดี พิธีด  (อ่าน 71961 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: เหรียญ ออกวัดเดิมบาง เหรียญดี พิธีดี ราคาเยาว์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 04:15:06 pm »
เหรียญในภาพเป็นหเหรียญของพี่ตึ้งครับ ลืมขออนุญาต
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมาก ๆ ครับ

ด้วยความเคารพครับ ผมขออนุญาติใช่พื้นที่นะหมวด  ;D รบกวนสอบถามเหรียญจตุรพิธพรชัยของหลวงพ่อ หากนับเป็นรุ่นควรอยู่รุ่นไหนครับ รุ่น3หรือเปล่าจ๊ะ ;D

๑.เหรียญรุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร มีเงินใช้ไม่ขาดสร้างเมื่อปี ๐๔
๒.เหรียญออกวัดเดิมบาง ปี ๑๓
๓.เหรียญรุ่น ๒ เสาร์ ๕ บารมี พุทธคุณเด่นดีสร้างเมื่อปี ๑๕
๔.เหรียญจตุรพิธพรชัย ออกวัดเขาใหญ่ ปี ๑๘
๕.เหรียญรุ่น ๓ ฝังลูกนิมิต เข้มขลังพลังจิต อิธฤธิ์แก่กล้า ปี ๒๑ สามพิมพ์บูชา รุ่น ๓ นี้ หนาใช้บูชาเด่นดี (หลังยันต์ , หลังหนุมาน ,แจกแม่ครัว)

ออฟไลน์ glowluxmint

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหรียญ ออกวัดเดิมบาง เหรียญดี พิธีดี ราคาเยาว์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 05:35:52 pm »
ครับพี่ๆ

เรียนภาษาไทยมานานครับ เเต่สะกด คำว่า ท้อ ไม่เป็น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rat ladpraw130

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 09:00:24 pm »
เหรียญสวยดูง่ายสบายตาจริงๆครับ ;)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 08:46:08 am »
ครับพี่ๆ

เรียนภาษาไทยมานานครับ เเต่สะกด คำว่า ท้อ ไม่เป็น

ขอบคุณครับ

ครับ เป็นกำลังใจให้ ไม่นานหลวงพ่อจะมาโปรดครับ  ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 01:56:21 pm »
 ;) ;) ;) ;) ;) ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 01:56:21 pm »

Facebook Comments