ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญจองรูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก(ย้อนยุค) สมทบทุนสร้างโรงยิมในร่มโรงเรียนวัดโฆสิตาราม  (อ่าน 22364 ครั้ง)

ออฟไลน์ erawan

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เวลานี้บล็อคเสร็จแล้ว จึงลองพิมพ์มาให้ดู หวังว่าคงถูกใจนะครับครับ

ออฟไลน์ fatcafe

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
ผมสั่งจองและส่งธนาณัติไปเรียบร้อยแล้ว

อยากทราบขนาดน่ะครับ  คือไม่มีปัญญาหาตอนยุคหลวงพ่อ (จริง ๆ อยากได้เหรียญมากกว่า) 

ถ้าได้องค์ลอยขนาดไม่ใหญ่นักก็จะเอาไปเลี่ยมพลาสติกห้อย

• สมาชิก
  • Thank You
ได้ลองพิมพ์มาแล้ว แต่ยังไม่ได้แต่งข้าง ลงนำให้ดูก่อน เนื้อทองเหลืองบรรจุผงพุทธคุณเหมือนชุดกรรมการทุกประการครับ   และมีขณะเท่ารุ่นแรกของเดิมครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
ขอสนับสนุน อีกหนึ่งเสียง

พระรุ่นนี้แม้ว่าจะไม่ทันหลวงพ่อ แต่รับรองได้ว่า อนาคตมีราคาอย่างแน่นอน

ช่วย ๆ กันทำบุญ จองกันเยอะ ๆ นะครับ 

(ปล.ฝากรบกวนคณะผู้จัดสร้าง ถ้ามีการตอกโค๊ต บ่งบอกถึงปี พ.ศ. ที่สร้างด้วยจะดีมาก เพื่อป้องการการสับสน ในภายหน้าครับ)

• สมาชิก
  • Thank You
เนื้อทองเหลืองเริ่มดำเนินการปั๊มแล้ว คาดว่าจะทำพิธีปลุกเสกเสร็จและรับพระได้ไม่เกินสิ้นเดือนกันยายน 2554 นี้ครับ และวันนี้เอาแบบมาให้ดูก่อน โดยแบบยังไม่ได้ทำการบรรจุผงพุทธคุณและตอกโค๊ดครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments