ผู้เขียน หัวข้อ: มาโชว์ชุดพระเครื่องคู่กายท่านเร็วๆๆ  (อ่าน 13024 ครั้ง)

ออฟไลน์ tavin_99

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: มาโชว์ชุดพระเครื่องคู่กายท่านเร็วๆๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:56:34 pm »
ชุดนี้ที่ใช้สับเปลี่ยนหมุนเวียนกันบ่อยที่สุด
ที่บ่อยที่สุดคือรูปหล่อองค์สีทองด้านหลังคอสร้อยจะคล้องสิงห์ไว้ด้วย ยิ่งตอนไปเที่ยวไหนหรือจะออกศึกโดยตรงคู่นี้จะไม่ผลาดติดตัวตลอด อ๋อ.และยังมีตะกรุด108อีกเส้นนึ้งจะใส่กระเป๋าสะพายข้างตลอด
ชอบครับ ขยายองค์ทองให้ดูหน่อยได้ไหมครับ  :o :o :o :o
แถวล่างสุดองค์ที่2นับจากขวามือเราใช่ไหมครับพี่ชาย ได้ครับเดี๋ยวพรุ้งนี้จะรีบขยายมาให้ดูครับพี่ชาย
แต่ต้องมีข้อแม้นะครับพี่ชาย ผมอยากศึกษาเรื่องมีดอยากให้พี่ชายช่วยชี้แนะเพื่อเป็นแนวทางให้กับตัวผมและสมองผมให้จำได้ถูกทางด้วยครับพี่ชาย
ไม่รู้ล่ะถือว่าพี่ชายตกลงตามนี้นะครับพี่ชาย เพราะว่าผมตกลงว่าจะลงรูปพระองค์สีทองให้พี่ชายดู คริคริ.(ไม่ได้มัดมือชกนะ)แต่ก็ตกลงตามนี้
โฮ! ถ้าเป็นเรื่องอื่นจะไม่ว่าอะไรเลยครับ เรื่องมีดผมยังว่าตัวใครตัวมัน เพราะผมไม่รู้อะไรเรื่องมีดเลย เพราะ ของแท้ดูง่าย มันก็ดูง่ายจริงๆ
เอาอย่างนี้ครับ ผมจะพยายามหาข้อมูล และอาจจะให้พี่ต้อม หรือหมวดบอล หรือผู้รู้ช่วย และผมจะได้ศึกษาไปในตัวด้วย แต่ถ้าจะศึกษามีดต้องดูวัสดุที่ใช้
ลายยันต์ ลายตอก และหลวงพ่อท่านจะไม่ตอกชื่อลงที่มีด  ;) ;) ;) ;) (เรียกผมน้องดีกว่า)
ขอโทษทีครับพี่ชายวันนี้ลืมสัญญาใจที่ให้ไว้กับพี่ชายเลย แต่ถ่ายมาให้ดูแล้วนะครับตอนกลางอีกเหทือนกัน

ผมอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับมีดที่ออกวัดเขาดอกไม้ด้วยอ่ะครับพี่ชาย หรือพี่ชายท่านใดพอมีเก็บไว้ช่วยถ่ายรูปลงมาให้เป็นแนวทางให้หน่อยนะครับ
ไใ่หน้าละครับ ทำไมถึงชอบพกประจำ สวยงามและสุดยอด
[/quote]
คนเฒ่าคนแก่นักเกรงเก่าเสือเก่าๆแถวบ้านผมรวมถึงพ่อใหญ่ผมที่ทันหลวงพ่อและได้สักกับหลวงพ่อและทันได้สักลายฟันกับหลวงพ่อพลอยชอบเล่าให้ฟังบ่อยๆถึงเกียรติศักดิ์ของหลวงพ่อทั้งสอง
อยู่บ่อยตั้งแต่ผมยังเป็นเด็กจนผมฝังใจมาแต่เด็กเท่าที่จำได้ผมอยู่ประมาณ ป.4 ผมเที่ยวหากุมารของหลวงพ่อมาเลี้ยงแต่ก็ไม่เคยได้ความอยากได้กุมารเลี้ยง ป.5ป.6 ปั่นจักรยานไปหาหลวงเกิดกันกับพวกเพื่อนๆแต่ก็ไม่เจอ เฮ้ย.บุญไม่มี
หลวงพ่อ
คนรักษ์กุมาร

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: มาโชว์ชุดพระเครื่องคู่กายท่านเร็วๆๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:30:35 pm »
ครับผม มีประสบการณ์เรื่องเล่าสนุกๆก็นำมาลงได้น่ะครับ ผมชอบฟังมากกกกกกกกก
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ chai sankaburi12

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:54:16 am »
พระคู่กายของผมก็มีเหรียญหลวงพ่อกวย เหรียญหลวงพ่อป่วน พระหลวงปู่ศุข เม็ดแตงหลวงปู่ทวดและเหรียญหนุมานหลวงพ่อเกาะครับ ใช้ติดตัวประจำ

ออฟไลน์ chai sankaburi12

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 10:02:11 am »
พระคู่กายของผมก็มีเหรียญหลวงพ่อกวย เหรียญหลวงพ่อป่วน พระหลวงปู่ศุข เม็ดแตงหลวงปู่ทวดและเหรียญหนุมานหลวงพ่อเกาะครับ ใช้ติดตัวประจำ

ออฟไลน์ MOVADO

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • เด็กโคราช
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:35:20 am »
แขวนสององค์ไปไหนมาไหนอุ่นใจครับ ประสบการณ์แคล้วคลาดครับ ;D ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:35:20 am »

Facebook Comments