ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อครับ  (อ่าน 5987 ครั้ง)

ออฟไลน์ bojakn

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ
บารมีหลวงพ่อครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:12:04 pm »
สวัสดีท่านเจ้าบ้าน พี่ๆเพื่อนๆ และสามาชิกทุกๆท่านครับ

นั่งอ่านข้อมูลเนื้อหาและบทความมาหลายกระทู้ครับอยากจะขอเล่าประสบการณ์ดีๆให้เพื่อนๆฟังบ้างครับ

ตัวผมเองเป็นศิษย์รุ่นใหม่ครับเกิดไม่ทันหลวงพ่อ เริ่มสนใจในเรื่องของพระเครื่องวัตถุมงคลต่างๆมาตั้งแต่อายุ 16 ครับ สมัยอยู่ม.ปลาย(ปัจจุบันอายุ 23 แล้วครับ) ก็ได้เสาะแสวงหาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อ หลวงปู่ พระที่ว่าดังๆ หามาห้อยหามาคล้องติดตัวหวังพึ่งพุทธคุณ แต่สรุปรวมๆแล้ว ก็เหมือนเดิมครับ มีดีบ้างเป็นครั้งคราว ก็ไม่ได้คิดมากอะไรเนื่องจากคิดว่า กรรมเก่าเราคงเยอะหวังจะให้ท่านพึ่งก็คงได้เป็นครั้งคราวไป

แต่พอมาเริ่มรู้จักหลวงพ่อ ก็ต้นปี2554นี้แหละครับ ก้ได้ทำการศึกษาหาข้อมูลประวัติเรื่องราวอันน่าประทับใจของหลวงพ่อ ยิ่งอ่านยิ่งมีความปิติ ยิ่งอ่านยิ่งรู้สึกว่าผูกพันจนมีเหตุให้นับถืออย่างสนิทใจครับ ก่อนหน้าที่ผมจะได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยมา  ผมได้นอนฝันเห็นท่านถึง 3 คืน

คืนที่ 1 ฝันว่าหลวงพ่อมาหาและมอบพระซึ่งเป็นเหรียญให้ 1 เหรียญ บอกว่า เก็บไว้จะได้คุ้มครอง

คืนที่ 2 ฝันว่าหลวงพ่อมาหาและมอบพระซึ่งคือเหรียญเดิมนั่นแหละแต่เลี่ยมกรอบทองมาให้แล้ว และบอกว่า จะได้คุ้มครองครอบครัว

และคืนที่ 3 ฝันว่าหลวงพ่อมาหาอีกและนำพระเหรียญนั้นใส่มือและยิ้มด้วยความเมตตาบอกว่ากูจะได้คุ้มครองได้ครบอะไรๆไม่ดีบอกท่านได้ท่านจะช่วยเหลือเสมอ

เก็บนำความฝันเหล่านี้คิดอยู่พอสมควรครับ และ เวลาผ่านไป 2-3 วัน ไปเปิดเจอในเว็ปครับ เป็นเหรียญหลวงพ่อกวยซึ่งออกงานเมื่อปลายปี 53 เป็นเหรียญหลังหนุมาน ชื่อเหรียญทานบารมี ซึ่งเป็นเหรียญกะไหล่ทอง ตัดสินใจทันที เพราะคิดในใจ เราคงไปหาพระที่ทันท่านคงยาก

พอได้เหรียญมาทุกๆอย่างค่อยๆดีขึ้นครับ การเงิน การงาน  และล่าสุดเมื่อปลายเดือนที่แล้วผมได้ทะเลาะกับทางหัวหน้างานท่านนึง ซึ่งเรื่องราวทั้งหมดไม่ได้ผิดที่ผมเลยครับเป็นเรื่องความเข้าใจผิดระหว่างเจ้านายและหัวหน้าแต่ดันมาลงที่ผม  สุดท้ายผมก็ทำอะไรไม่ได้ได้แต่นั่งรับฟังเค้าด่าเค้าว่าเค้าโกรธใส่  เย็นวันนั้นจุดธูปไหว้พระและหลวงพ่อ(เป็นรูปที่ปริ้นมาใส่กรอบเฉยๆเลยครับไม่ได้เป็นรูปที่ทันท่านหรือมีการปลุกเสกใดๆ) ก้ได้ร้องไห้ต่อหน้ารูปหลวงพ่อและเล่าเรื่องราวให้ทันฟังว่า

ผมไม่ได้มีความผิดใดๆเลยขอหลวงปู่ช่วยให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยเถิดไม่เช่นนั้นผมก้คงต้องลาออกจากงานแน่ๆ พอเช้าวันรุ่งขึ้น 30 พ.ค. (วันเกิดผมเองครับ) ด้วยความที่เราเป็นเด็ก ก็ได้ขอหลวงพ่อว่า ไม่ว่าผมจะผิดหรือไม่ หากผมเป็นฝ่ายเอ่ยปากขอโทษขอให้ทุกๆคนให้อภัยและกลับมารักมาเอ็นดูผมเหมือนเดิม  ปรากฏว่าตอนเย็นพี่หัวหน้าเรียกบอกให้ไปกินเลี้ยงฉลองวันเกิดและเจ้านายก็ไปด้วยกันและไม่ทะเลาะกันอีกเลยครับ  ทุกวันนี้ทั้งหัวหน้าและัเจ้านายก้ยังรักและเอ็นดูผมมากยิ่งขึ้นครับ จากที่เคยเหน็บแนมหรือเสียดสีตอนนี้ไม่มีแล้วครับ

และล่าสุดเรื่องของการงานก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ อะไรๆที่ว่าติดขัดก็เหมือนมีคนมาช่วยเปิดช่องทางให้เราติดต่อเจรจาได้ง่ายขึ้นครับ ปลายปีนี้ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผนงานเจ้านายและหัวหน้าก็กำลังพิจารณาขยับตำแหน่งให้ครับ

ทุกวันนี้ทุกๆคืนผมจะสวดมนต์ บทไหว้ครูหลวงพ่อกวย มนต์จินดามณี คาถามงกุฏพระพุทธเจ้า คาถาพระสีวลี และนโมตาบอดที่หลวงพ่อท่านได้ให้ไว้สำหรับการดำเนินชีวิตครับ และไม่เคยลืมที่จะนึกถึงหลวงพ่อหรือลืมนำวัตถุมงคลของท่านติดตัวเสมอครับ

ตอนนี้ขอขอบคุณคุณท็อปเป็นอย่างสูงที่ได้เอื้อเฟื้อวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ผมได้หวังไว้มานานให้ผมได้ครอบครองครับ

เหรียญเดิมบาง 2 เหรียญ,เหรียญหลวงพ่อเฒ่ารุ่น2,พระสรรค์นั่ง,และสมเด็จพิธีจตุรพิธ

ขอขอบคุณที่ท่านที่เสียเวลาเข้ามาอ่านครับ อย่างไรถ้ามีคำแนะนำหรือติชมน้องใหม่ประจำเว็ป ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับขอบคุณครับ
ไม่ประมาท  มีสติ  มีหลวงพ่อกวยในใจ  อะไรที่ว่ายากลำบาก  คงพ้นฝ่าขวากหนามได้ ไม่ยากเย็น

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: บารมีหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:12:06 pm »
ยินดีด้วยครับ เก็บไว้ให้ดีท่านเก่งมากกกกกกก  ;) ;) ;) ;)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ bojakn

• *
  • Thank You
  • ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:28:06 pm »
ยินดีด้วยครับ เก็บไว้ให้ดีท่านเก่งมากกกกกกก  ;) ;) ;) ;)

ขอบคุณมากครับ  :) :) :D ;D
ไม่ประมาท  มีสติ  มีหลวงพ่อกวยในใจ  อะไรที่ว่ายากลำบาก  คงพ้นฝ่าขวากหนามได้ ไม่ยากเย็น

ออฟไลน์ jazzuza

• รู้จักพอ..ก่อสุข...ทุกสถาน...
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:37:57 pm »
เหมือนผมเลยครับผมก็เพิ่งมาศึกษาประวัติหลวงพ่อปี 54 เหมือนกันครับ อ่านประวัติแล้วศรัทธาและผูกพันเหมือนเคยรู้จักหลวงพ่อมานานปลื้มปิติอย่างบอกไม่ถูก ศรัทธาหลวงพ่อกวยมากครับ

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:10:45 pm »
 ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อท่านไม่เคยทอดทิ้งลูกหลานจริงๆ คุณ โชคดีมากที่ฝันถึงท่าน
ถึงท่านตั้ง 3 ครั้ง ผมเองไม่เคยฝันถึงท่านแต่เคารพบูชาเหนือหัว อบอุ่นทุกครั้งที่นึกถึงหลวงพ่อ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:10:45 pm »

Facebook Comments