ผู้เขียน หัวข้อ: มีด..สร้างปาฏิหารย์  (อ่าน 5246 ครั้ง)

ออฟไลน์ mon uthai

• เกิดเป็นมนุษย์ แสนยาก....
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
มีด..สร้างปาฏิหารย์
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 12:18:47 am »
ผม คนหนึ่งที่ศรัทธา..หลวงพ่อ ตั้งแต่ไม่รู้จักท่าน...ผมเห็นพระสมเด็จแหวกม่าน ที่เพื่่อนผมคล้องอยู่ ผมก็ชอบ และถามว่าพระอะไร..เขาก็ตอบ..สมเด็จแหวกม่านหลวงพ่อกวย พิมพ์ อกใหญ่...ถามเขาว่า ขายใหม..เขาขายให้ผม แบบเต็มที่ พระดีดี 3องค์ ที่เขาต้องการจากผม พร้อมเงินสด อีก 3 พันบาท....เหนื่่อย..เลยครับ.. แต่ผมอยากได้ จึงยอม..ให้ไป..และได้พระสมเด็จแหวกม่านมาคล้องสมใจอยาก.....แต่พอผมมาเช็คที่นี่ เขาบอกว่า..ไม่ดี...เหนื่่อยอีกครับ....
         วันหนึ่ง...ผมได้มีดหลวงพ่อ จากหลานมา..หลานผมจะเอามีดไปปล่อย..แต่ไม่มีใครเอา..เขาบอกว่าไม่รู้จัก ไม่รู้เป็นมีดของใคร...ผมดูแล้วน่าจะเป็นของหลวงพ่อ เพราะ มียันต์พัดที่ตอกในใบมีด...จึงเช่าจากหลานมา....ผมพกมีดนี้ติดตัวประจำ.
โค๊ด: [Select]
..วันหนึ่ง ผมไปทำงาน มีลูกน้องคนหนึ่ง..มาพูดให้ฟังว่า..ลูกเขาอายุประมาณ 7 ขวบมีอาการไม่สบาย..อยู่..ก็๋ตาเขียวใส่ คนโน้น..คนนี้..คนกลัวกันทั้่งบ้าน.. บางวันก็นอนทั้งวัน กินบ้างไม่กินบ้าง พูดบ้าง ไม่พูดบ้าง..เป็นมานาน หลายปี เขาคิดว่าเป็นพระ อารมณ์ของเด็ก หรือจิตเด็กไม่สมประกอบ..ไปรักษาที่โรงพยาบาลต่าง ๆ มากมาย คล้องพระให็ก็ตัดออกหมด..สายสิญย์ก็ไม่ใส่ น้ำมนต์ก็ไม่กิน รู้ทันหมด..พาไปวัดต่าง ๆ ก็ไม่ไป.. บางทีก็ไปแต่พอพระทำพิธีก็ไม่กลัว...อยู่มาอย่างนี้ 6ปีได้ พ่อแม่เด็กกลุ้มใจมาก..ผมได้ฟังแล้ว รู้สึกสงสารพ่อแม่เขา.. ::). ผมจึงขออาราธนานิมนต์ มีด..หลวงพ่อ..บอกกล่าวให้หลวงพ่อช่วย...ลูกหลานทีเถิด.. แล้วผมก็เอามีด ห่อกระดาษพันไว้ พร้อมกับให้เขาเอาไปที่บ้าน..ที่มีเด็กคนนั้นอยู่ โดยไม่ให้ถอดฝักมีดออก...
            อีก 2 วัน ลูกน้องผมเอามีดมาคืน และได้มาเล่าให้ฟังว่า...แปลกมากเลย..อาการต่างๆ ที่เกิดขี้นกับเด็กก่อนหน้านี้ ..หายไปหมด และยอมคล้องพระโดยดี..ซึ่งก่อนนั้น ไม่ยอมคล้องพระแต่วันนี้ เอาพระคล้องคอและไม่ยอมถอดอีก..นั่น. แสดงว่า..หลวงพ่อได้ช่วยเด็กคนนั้นแล้ว..สิ่งลี้ลับผู้ที่เข้าเด็กคนนั้น ออกไปแล้ว ..พ่อแม่เขาดีใจมาก...เพราะ ตั้ง 6 ปีแล้วที่ลูกเขาไม่ยอมคล้องพระ..และมีพฤติกรรมแปลก.ๆ .วันนี้พฤติกรรมนั้นไม่มี...กินข้าว..นอน..เป็๋นปกติ.........ขอกราบหลวงพ่อ...ด้วยความจริงใจ..หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์จริง................ช่วยลูกหลานจริง.............มีบารมีจริง............ผมขอยืนยันเรื่องนี้ เรื่องจริง เกิดเมื่อ มิ.ย54 ที่ผ่านมาก สดๆ ร้อนเลยครับ..........
ความเชื่อ....ศรัทธา.....นำไปสู่....ความประจักษ์จริง..รู้เอง...เห็นเอง...

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: มีด..สร้างปาฏิหารย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 11:13:30 am »
แน่นอนครับพระหลวงพ่อกวย กับมีดหลวงพ่อที่แน่นอนมากครับเรื่องกำจัดสิ่งที่มองไม่เห็น
เด็กคนนั้นอยากจะให้คล้องพระหลวงพ่อกวยอย่างเช่น พระสรรค์เนื้อดิน หรือเหรียญเดิมบาง จังครับ
หรือไม่ก็แนะนำให้เป็นพระย้อนยุคก็ได้้ เพราะประสบการณ์เหมือนกันหลวงพ่อท่านลงมาเสกแน่นอน อย่างเช่น
1.สมเด็จแหวกม่าน ปี 39 หรือปีอื่นก็ได้ เพราะมีพุทธคุณทางด้านกำจัดอุปสรรค
2.เหรียญ นะโมตาบอด หลังหนุมาน หลังยันต์ เพราะมีพุทธคุณทางด้านคุ้มครองสูง อย่างหลังยันต์เป็นยันต์ที่เรียกอีกชื่อหนึ่งว่ายันต์มหากาฬ
3.รูปถ่ายหลังจีวร รุ่นใหม่ก็แน่นอนเหมือนกันครับ
  เครื่องรางจากแนะนำจำพวก ปลัด เพราะปลัดหลวงพ่อขึ้นชื่อมากว่าครบทุกท่าน ย้อนยุคใช่แทนกันได้เช่นกัน
พระย้อนยุคของทางวัดที่มีการผสมของเก่า ทรายเสกก็หน้าเก็บหน้าใช้กันมากครับ
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆ 
  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ pakasit

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 08:36:29 pm »
ดีแล้วครับที่ช่วยเขาไว้ครับ

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 10:06:06 pm »

...  ได้บุญกุศล ด้วยครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:58:04 pm »

....บารมีคุ้มครองครับ!

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:58:04 pm »

Facebook Comments