ผู้เขียน หัวข้อ: อานุภาพเหรียญรุ่น 1 (เจอกับตัวเอง)  (อ่าน 4311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superfunk

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อานุภาพเหรียญรุ่น 1 (เจอกับตัวเอง)
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:40:58 pm »
นิมนต์คล้องเหรียญรุ่น 1 เดี่ยว ไปร่วมงาน concert " Sonic Attack" ของบรรดาขาโหด HeVY METal
งานนี้..เมากันเละ..สติไม่ต้องถามถึง....ขณะกำลังอยู่ในอารมณ์เมา(เบียร์)มันส์อยู่นั้น...มือซ้ายที่ยกชูสูงตามจังหวะเพลง...รู้สึกปวดแสบร้อน..อย่างรู้สึกได้ประมาณ สองครั้ง
ก็เลยตัดสินใจมองไปที่มือซ้าย ณ ตำแหน่งเหนือหัว...พบว่า....ขาร๊อกขี้เมาตาเยิ้ม..เหมือนคนเล่นยา..มันไม่รู้ตัวว่า..บุหรี่จี้มาที่มือซ้ายผม.ซักพักใหญ่.จนผมต้องสะบัดออก...
และหลักฐานคือ..ไฟบุหรี่..ติดมากับมือ...โอ้แม่เจ้า..ฉันตายแน่..งานนี้...มือซ้ายคงจะเละเหมือนในอดีตที่เคยโดนบุหรี่แน่นอน....

พบว่า...ไม่เป็นอะไรเลยครับ...งงส์     .ความคิดแรกคือนึกถึงบารมีหลวงพ่อกวยเป็นอันดับแรก....

เหนือคำบรรยายครับ

สวัสดีครับ

ปล.วันนี้ก็ฟิตมาก..ได้ไปนิมนต์พระแหวกม่าน พิมพ์สมาธิ...จากสำนักจันทร์...
ตั้งจิตขอหลวงพ่อในงบประมาณที่มี...พบว่า .ขนลุกครับ... ได้ราคาประมาณนั้นจริงๆ ...ขอขอบคุณเจ้าของสำนักจันทร์...คร๊าบ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: อานุภาพเหรียญรุ่น 1 (เจอกับตัวเอง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 04:59:31 pm »
สุดบอดครับ อยากจะบอกว่าโชว์บ้างคับมีอะไรดีแบ่งปันกันชม ได้บุญน่ะครับทำให้ผู้อื่นสุขตา สุขใจ (หรือเกิดกิเลส)  ;D ;D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
Re: อานุภาพเหรียญรุ่น 1 (เจอกับตัวเอง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:33:30 pm »
อ้างถึง
ปล.วันนี้ก็ฟิตมาก..ได้ไปนิมนต์พระแหวกม่าน พิมพ์สมาธิ...จากสำนักจันทร์...
ตั้งจิตขอหลวงพ่อในงบประมาณที่มี...พบว่า .ขนลุกครับ... ได้ราคาประมาณนั้นจริงๆ ...ขอขอบคุณเจ้าของสำนักจันทร์...คร๊าบ

คว้าแหวกม่านติดรางวัลที่ 2 ไปแน่เลย ใช่ป่าว   ;D

ออฟไลน์ Superfunk

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:45:35 pm »
 ;Dใช่คร๊าบ..ผมเองนี่แหละ..เพิ่งไปนิมนต์จากเจ้าสำนักมาครับ ::)

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:34:11 pm »
 ;D ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:34:11 pm »

Facebook Comments