ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ว่าหลวงพ่อจิ๋ว วัดเนินเหล็กรุ่นแรกเหรียญขาวน่ะไม่ใช่นะครับมีรุ่นแรกกว่านี้อีก  (อ่าน 11866 ครั้ง)

ออฟไลน์ nlk

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เล่นหากันผิดมานาน และมีคนที่ทำเสริมมาทีหลังอีกข่าวหนังสือพิมพ์อุทัยธานีเมื่อ2-3ปีที่แล้วลงว่ามีการจับกุมยาบ้ารายใหญ่
โดย หลวงพ่อสมัย วัดหนองหญ้านาง เปนคนจับไอ้คนที่ทำเหรียญปลอมรุ่นนี้ออกมาจำหน่ายและเอาตังค์ไปซื้อยาบ้าจนรวย
จนตำรวจจับได้  เฮ้อ...เวรกรรมมีจริง รู้สึกว่าประมาณเดือนนี้แหละครับเมื่อ2-3ปีที่แล้ว ครับหลักฐานมี ........
เนื่องจากหลวงพ่อจิ๋ว วัดเนินเหล็ก ท่านเปน
อาจารย์ของหลวงพ่อสมัยครับ ทำให้ท่านโมโหมาก จนคุยกับมัคทายกคนสนิทว่า"ถ้ามีปืนอยู่ใกล้ๆจะยิงให้ซะเลย555"

ออฟไลน์ nlk

• สมาชิก
  • Thank You
เหรียญที่ลงนี้ที่ว่า ... เก๊ ..... นะครับ  ที่เป็นข่าว  ด้านหลังครับ เสริม
ข้างบนก็.....   เก๊......    นะครับ   

ออฟไลน์ nlk

• สมาชิก
  • Thank You
มาดูเหรียญ...แท้....กันครับ   รุ่นนี้ทำตอนที่สมเด็จพระเทพฯ มายกช่อฟ้า
ทำอย่างเป็นทางการครั้งที่๑ แต่ไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ  เดี๋ยวจะให้ดูรุ่นแรกครับ
ต่อไปครับ

ออฟไลน์ kliao

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
เข้ามาศึกษาพระอุทัย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nlk

• สมาชิก
  • Thank You
ด้านหลังครับ.... แท้...  มีพระคณาจารย์ที่โด่งดังสมัยนั้นร่วมปลุกเสกครับ อธิเช่น
พระเทพรัตนกวี เจ้าคณะจังหวัดเพชรบูรณ์ พระราชอุทัยกวี หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง หลวงพ่อเสน่ห์  วัดสว่างอารมณ์  หลวงพ่อผล วัดดักคะนน หลวงพ่อสมควร วัดถือน้ำ หลวงพ่อสมัย วัดหนองหญ้านาง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments