ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะ.......ศิษย์ท่านใดพอทราบวิธีบูชาบ้าง ?  (อ่าน 15519 ครั้ง)

ออฟไลน์ tao

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เรื่องประสบการณ์ก็เจอกับตัวเองเลยคือในซอยบ้านน้องสาว ที่กรุงเทพ มีสุนัขดุมากชอบวิ่งไล่ วันนั้นผมเดินไปกับลูกมันก็วิ่งเข้ามาเหมือนเดิม แต่พอมาใกล้ก็หยุดแล้วเข้าไปแอบใต้รถมันไม่เห่าด้วยครับ

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
คุณ pd ผมชื่อ เต๋า ที่เจอกันที่ร้าน อาจารย์เสริฐ ที่ลำปาง เขี้ยวเสือของหลวงพ่อ ที่แกะแล้ว ครั้งหลังสุดผมเอามา3เขี้ยว จากทั้งหมด8เขี้ยว หลวงพ่อบอกไม่ได้นำมาโชว์เพราะของน้อย (10 พ.ค)

คุณ เต๋า เมื่อไม่นานมานี้ ผมนำพระหลวงพ่อเกาะไปกรอบพลาสติกที่ร้าน อ.เสริฐ ผมทักคนผิด นึกว่าเป็นคุณเต๋าเห็นเขาใส่ชุดการไฟฟ้าแม่เมาะ  อาจเป็นเพราะผมห็นคุณเต๋าแป๊บเดียวเลยไขว่เขว...........  ผมดีใจมากที่คุณเต๋าบูชาเขี้ยวเสือตั้ง ๓ เขี้ยว  ส่วนตัวผมก็ คิดแล้วคิดอีก นึกถึงตังค์ในกระเป๋า หากโชคดีก็คงได้บูชาเสือของหลวงพ่อเกาะและรับกับมือท่าน ....... แต่ เสือ จะมาคู่กับ สิงห์ ได้มั๊ยน้อ  เผอิญผมมีสิงห์ที่ทำจากฟันของเสือที่คุณพ่อของผมมอบให้ ท่านบอกว่า หลวงลุงครูบาจันตา จันโท วัดพิชัยท่านเสกให้................อ้อ  หลวงพ่อเกาะพูดถึงคุณเต๋าด้วยว่า คุณเต๋าพาพรรคพวกการไฟฟ้ามานมัสการหลวงพ่อเป็นคันรถเลยครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
เรื่องประสบการณ์ก็เจอกับตัวเองเลยคือในซอยบ้านน้องสาว ที่กรุงเทพ มีสุนัขดุมากชอบวิ่งไล่ วันนั้นผมเดินไปกับลูกมันก็วิ่งเข้ามาเหมือนเดิม แต่พอมาใกล้ก็หยุดแล้วเข้าไปแอบใต้รถมันไม่เห่าด้วยครับ

บารมีหลวงพ่อเกาะคุ้มครอง  นี่คือของจริงครับคุณเต๋า
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
ประสบการณ์เกิดขึ้นกับคนที่ศรัทธาด้วยแรงกล้าหล่ะครับลุง เอาไปใช้ไม่ได้ไว้ขายยังไงก็ขลัง ส่วนตัวกระผมแล้วเก็บของหลวงพ่อไว้เยอะแต่ไม่ได้ขายแต่เอาไปแจกลุกน้องและเพื่อนๆที่ทำงานตามแนวชายแดน เงินผมเอง เพราะผมศรัทธาหลวงพ่ออย่างสุดใจ ช่วงหลังๆมานี้โพ๊สของผมจะถูกลบเพราะพูดความจริงและตรงไปตรงมา เรื่องเงินไม่ต้องคุยแม้แต่การสักยันต์ค่าครูทั้งหมดผมถวายหลวงพ่อ หมึกและอุปกรณ์ผมก็ซื้อเอง เพราะผมทำเพื่อหลวงพ่อผมเงินเดือนผมมีกินไม่เดือดร้อน ในเมื่อมีเงินเดือนกินเพราะบุญเก่าในชาติก่อน ชาตินี้ขอทำบุญตลอดไปชาติหน้าถ้าได้เกิดขอเกิดมารับใช้หลวงพ่ออีก ทุกสิ่งทุกอย่างครับลุงpdศรัทธาเป็นที่ตั้ง ประสบการณืแต่ละคนต่างกัน อย่างพวกผมก็อันตรายก็เจอมาทุกรูปแบบ โดนยิงต่อหน้า และลับหลัง และเกี่ยวกับระเบิดก็ปลอดภัยตลอด แม้แต่การใช้ชีวิตประจำวันก็ยังเหนียวได้ ถ้าปฏิบัติจริง บางคนก็โทรมาลองดีแต่เราก็ไม่สนใจเพราะไม่ได้มีไว้อวดใคร ถ้าอยากลองก็เดินมายิงเองก็แค่นั้น ผมไม่ได้ประมาทแต่ผมไม่กลัว ถ้าลุงได้เขี้ยวเสือไป ก็สุดๆครับลุงลองดูนะครับอย่าหวังอะไรกับความเหนียว แล้ววันหนึ่งลุงจะทราบเองเวลาที่เราโดนแบบไม่ตั้งใจ รับลองอึ้ง ขอบคุณครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
ประสบการณ์เกิดขึ้นกับคนที่ศรัทธาด้วยแรงกล้าหล่ะครับลุง เอาไปใช้ไม่ได้ไว้ขายยังไงก็ขลัง ส่วนตัวกระผมแล้วเก็บของหลวงพ่อไว้เยอะแต่ไม่ได้ขายแต่เอาไปแจกลุกน้องและเพื่อนๆที่ทำงานตามแนวชายแดน เงินผมเอง เพราะผมศรัทธาหลวงพ่ออย่างสุดใจ ช่วงหลังๆมานี้โพ๊สของผมจะถูกลบเพราะพูดความจริงและตรงไปตรงมา เรื่องเงินไม่ต้องคุยแม้แต่การสักยันต์ค่าครูทั้งหมดผมถวายหลวงพ่อ หมึกและอุปกรณ์ผมก็ซื้อเอง เพราะผมทำเพื่อหลวงพ่อผมเงินเดือนผมมีกินไม่เดือดร้อน ในเมื่อมีเงินเดือนกินเพราะบุญเก่าในชาติก่อน ชาตินี้ขอทำบุญตลอดไปชาติหน้าถ้าได้เกิดขอเกิดมารับใช้หลวงพ่ออีก ทุกสิ่งทุกอย่างครับลุงpdศรัทธาเป็นที่ตั้ง ประสบการณืแต่ละคนต่างกัน อย่างพวกผมก็อันตรายก็เจอมาทุกรูปแบบ โดนยิงต่อหน้า และลับหลัง และเกี่ยวกับระเบิดก็ปลอดภัยตลอด แม้แต่การใช้ชีวิตประจำวันก็ยังเหนียวได้ ถ้าปฏิบัติจริง บางคนก็โทรมาลองดีแต่เราก็ไม่สนใจเพราะไม่ได้มีไว้อวดใคร ถ้าอยากลองก็เดินมายิงเองก็แค่นั้น ผมไม่ได้ประมาทแต่ผมไม่กลัว ถ้าลุงได้เขี้ยวเสือไป ก็สุดๆครับลุงลองดูนะครับอย่าหวังอะไรกับความเหนียว แล้ววันหนึ่งลุงจะทราบเองเวลาที่เราโดนแบบไม่ตั้งใจ รับลองอึ้ง ขอบคุณครับ

ท่านนายทหารทำความดีที่ยิ่งใหญ่ ลุงขออนุโมทนาในบุญครับ และขอบคุณในเรื่องราวที่เป็นแนวทางการดำรงชีวิตที่ไม่ประมาท ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments