ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 535907 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackJACK

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สอบถามพี่ๆทุกท่านครับ ตะกรุดมหารูดของหลวงพ่อเกาะนี่มีคาถาในการใช้หรือเปล่าครับ
แล้วเวลาคาดนี่ต้องคาดยังไงเหรอครับ
ขอบคุณครับ/แจ็ค

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับคุณ jackjack ที่วัดหลวงพ่อท่านจะมีใบคาถาให้ครับ ท่องให้ขึ้นใจเวลาจบอราธนาวัตถุมงคลของหลวงพ่อท่าน บทเดียวครอบจักรวาลครับ

ออฟไลน์ jackJACK

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
สวัสดีครับคุณ jackjack ที่วัดหลวงพ่อท่านจะมีใบคาถาให้ครับ ท่องให้ขึ้นใจเวลาจบอราธนาวัตถุมงคลของหลวงพ่อท่าน บทเดียวครอบจักรวาลครับ
หวัดดีครับพี่ Phalee ใช่คาถา อาราธนัง พุทธังคงหนังฯ หรือเปล่าครับพี่
แล้ววิธีคาดล่ะครับ ต้องคาดอะไรยังไง อีกอย่างตะกรุดนางอกแตกนี่มีคาถาหรือเปล่าครับพี่ 55
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
ใช่ครับ ทุกอย่างใช้บทเดียวครับ เรื่องคาดตะกรุด สำหรับผมจะคาดตะกรุดที่เอวก่อนทุกครั้ง ที่จะอราธนาพระของหลวงพ่อท่านขึ้นคอครับ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
ใช่ครับ ทุกอย่างใช้บทเดียวครับ เรื่องคาดตะกรุด สำหรับผมจะคาดตะกรุดที่เอวก่อนทุกครั้ง ที่จะอราธนาพระของหลวงพ่อท่านขึ้นคอครับ

สวีดัด..ครับ..พี่เล็ก..เรื่องตะกรุดอ่ะ..ผมเคยมีความคิดนะพี่..ว่า.อยากหาแผ่นทองคำเล็กพประมาณให้หลวงพ่อลงยันต์เป่าใส่แผ่นยันต์ด้านเมตตาล้วนๆอ่ะ..เอาแบบยันต์นางอกแตกกับยันต์เดียวกันกับตะกรุดคู่ชีวิตอ่ะ..แล้วฝังในตังเลยดีป่ะ..เน้อะ..แต่หลวงพ่อท่านไมไ่ด้ฝังงัย..แค่แนวคิดอ่ะนะ..โห..ถ้าทำอย่างนั้นได้นะ..สุดยอดดดดดดดดดดดด..เลยอ่ะ..เอ๊ะรึว่าเรา..จะบุกเบิกดีอ่ะ..พี่เล็ก..ฝากบอกคนใช้ตะุกรุดมหารูดด้วยนะครับ..ไว้ด้านซ้าย (เมตตา)  ด้านขวา (โชคลาภ) ด้านหน้า (ลุย) ด้านหลัง (เผ่น) ..อิอิ..ถูกเปล่ากร๊าบบบบบบบ  พี่เล็ก..  ผิดก็แจ้งเพื่อโปรดทราบด้วยนะครับ..ศิษย์พี่.. ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments