ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 538650 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ครับคุณ arsenal023 ถ้าถามผมว่ามีดหมอหลวงพ่อท่านดีด้านไหน ผมว่าดีทุกด้านครับ มีดหมอขนาด 3นิ้ว ของหลวงพ่อท่านมีลูกศิษย์ท่านหนึ่งพกติดตัวไปต่างประเทศ ทั้งไปและกลับผ่าน ตม.โดยที่เครื่องตรวจจับไม่ร้องผ่านได้สบายเลย จนลูกศิษย์ท่านนี้กลับมาแล้วมาเล่าให้หลวงพ่อท่านฟัง (เรื่องนี้หลวงพ่อท่านเล่าให้ผมฟังเองครับ)

• สมาชิก
  • Thank You
ส่วนที่ผมใช้ติดตัวประจำ 3 นิ้วรุ่นสอง 5 นิ้วทำจากเหล็กน้ำพี้ครับ ผมขึ้นไปสั่งทำที่อุตรดิตถ์ พี่ฯน้องฯ ลูกศิษย์ด้วยกันฝากด้วยทำมา 5 นิ้ว 13 เล่ม 7 นิ้ว 7 เล่ม เสร็จแล้วนำกลับมาให้หลวงพ่อท่านจารที่ใบมีดให้ หลวงพ่อท่านจารไปได้แค่สามตัวเอง หลวงพ่อท่านหยุดจารแล้วพุดว่า จารไม่ค่อยจะลง ปวดมือ แข็งเหลือเกินตาเล็ก เดียวเอาไปให้สมยศใช้เครื่องลงให้ (หมายถึงให้อาจราย์สมยศที่อยู่ชลบุรี) ใช้เครื่องลงอักขระบนใบมีดให้ก่อน พอจารใบมีดเสร็จแล้วก็บรรจุของเข้าด้ามมีดเป็นอันเสร็จ หลวงพ่อท่านได้รับนิมนต์ และ นำเข้าพิธ๊ปลุกเสกที่ (วัดนก) ที่ชลบุรี วัดที่สอง (หลวงปู่ศุขวัดมะขามเฒ่า) วัดที่สาม (หลวงปู่กวย) แล้วสุดท้ายที่ (วัดท่าสมอ) หลวงพ่อท่านนั่งอธิฐานจิตองค์เดียวครับในเวลากลางคืน ส่วนเล่มที่ผมใช้เอง ในด้ามบรรจุ ทองที่องค์ (หลวงปู่ปานวัดบางเห้ย) ทองที่องค์ (หลวงปู่เฒ่าวัดค้างคาว) ทองที่องค์ (หลวงปู่โมวัดห้วยกรด) ทองที่องค์ (หลวงปู่กวย) และผงที่ไหลออกมา จากรูปหล่อ 9 นิ้ว หลังจากรับมาจากวัดหลวงปู่กวยแค่วันเดียว และ สุดท้าย (เกสาพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะ) เวลาไปต่างจังหวัดพักค้างคืนที่อื่น เวลาจะนอน ผมจะอราธนามีด 3 นิ้วและ 5 นิ้ว ไว้บนหัวนอน หลับสบายยันเช้าไม่มีสิ่งใดมารบกวนเลยครับ

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
ขอบคุณครับพี่ Phalee ที่ช่วยอธิบายและให้ความรู้เกี่ยวกับพุทธคุณมีดหมอหลวงพ่อเกาะ
สวัสดีครับ พี่ A.Rak  ถ้าไปนั่งรถสาย 8 ที่หมอชิตตอนนี้ เขายังไปได้อยู่ใช่มั้ยพี่ หรือว่ายังติดน้ำท่วมอยู่ครับ(ขับรถไปเองคงหาทางหนีน้ำไม่ได้แน่ๆ)

ออฟไลน์ chai sankaburi12

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับศิษย์หลวงพ่อเกาะทุกๆท่าน เมื่อวันพฤหัสกลับมาจากเพ็ชรบูรณ์ก็แวะไปกราบท่านคุยกับท่านอยู่พักนึงก็เข้าบ้าน ผมก็มีมีดอยู่เล่มนึงน่าจะเป็นชุดเดืยวกันกับของคุณphalee เดี๋ยวจะลงให้ดูครับ

• สมาชิก
  • Thank You
หวัดดีครับพี่ chai sankaburi12 ลงรูปให้ชมหน่อยครับ ถ่ายรูปอักขระบนใบมีดทั้งสองด้าน และ ฟักมีด ให้ดูด้วยนะครับ รอชม

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments