ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 539394 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีครับคุณ jackjack สีผึ่งนี่หลวงพ่อท่านทำเองนะครับ เวลาท่านได้รับกิจนิมนต์ไปที่ไหน หลวงพ่อท่านจะเก็บเทียนในพิธีกลับมาด้วยทุกครั้งรวมไว้เยอะฯ แล้วหลวงพ่อท่านจะทำของท่านเองครับ มีอยู่ครั้งหลวงพ่อท่านเล่าใหฟังว่า ได้นำสีผึ่งไปเข้าในพิธีที่วัดอื่นที่ท่านไปร่วมปลุกเสก พอเสร็จพิธีแล้วมีพระเห็นแล้วถามหลวงพ่อท่านว่าอะไร หลวงพ่อท่านบอกว่าสีผึ้ง พระท่านเลยขอหลวงพ่อกันใหญ่ หลวงพ่อบอกว่าตอนไปเต็มปีบขากลับเหลือครึ่งเดียว ส่วนผมทำบุญกับหลวงพ่อเอามาเก็บไว้ แล้วเปิดไว้ในห้องพระ 1 ตลับหอมมากฯเวลาเข้าไปสวดมนต์ตอนกลางคืนครับ ส่วนจะเอาไปใช้ในทางที่ผิดไม่กล้าใช้ครับกลัวผิดศีลข้อ 3 ครับ  แต่พวกแสบฯฯฯฯฯชอบใช้กันครับ  ยกตัวอย่าง นาย a.rak ครับ

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
ไปรอบนี้ ผมมีเหรียญหน้าเสือ กับเหรียญรุ่นหนึ่งพิเศษ(อัลปาก้า) ขอให้หลวงพ่อช่วยจารให้หน่ะครับ จะได้เลี่ยมใส่กรอบงามๆ
และจะเอาพระไปให้หลวงพ่อไปเป่าให้อีกครับ

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
ของหลวงพ่อท่านเก็บได้เก็บไว้เลยครับ อีกหน่อยหาไม่ได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ jackJACK

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
สวัสดีครับคุณ jackjack สีผึ่งนี่หลวงพ่อท่านทำเองนะครับ เวลาท่านได้รับกิจนิมนต์ไปที่ไหน หลวงพ่อท่านจะเก็บเทียนในพิธีกลับมาด้วยทุกครั้งรวมไว้เยอะฯ แล้วหลวงพ่อท่านจะทำของท่านเองครับ มีอยู่ครั้งหลวงพ่อท่านเล่าใหฟังว่า ได้นำสีผึ่งไปเข้าในพิธีที่วัดอื่นที่ท่านไปร่วมปลุกเสก พอเสร็จพิธีแล้วมีพระเห็นแล้วถามหลวงพ่อท่านว่าอะไร หลวงพ่อท่านบอกว่าสีผึ้ง พระท่านเลยขอหลวงพ่อกันใหญ่ หลวงพ่อบอกว่าตอนไปเต็มปีบขากลับเหลือครึ่งเดียว ส่วนผมทำบุญกับหลวงพ่อเอามาเก็บไว้ แล้วเปิดไว้ในห้องพระ 1 ตลับหอมมากฯเวลาเข้าไปสวดมนต์ตอนกลางคืนครับ ส่วนจะเอาไปใช้ในทางที่ผิดไม่กล้าใช้ครับกลัวผิดศีลข้อ 3 ครับ  แต่พวกแสบฯฯฯฯฯชอบใช้กันครับ  ยกตัวอย่าง นาย a.rak ครับ
ขอบคุณพี่ Phalee มากๆๆๆครับ เดี๋ยวผมจะรีบตามไปเก็บครับ 55
นำมาใช้คูกับตะกรุดนางอกแตกคงสุดยอดนะครับพี่ อิอิ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
          นั๊นนนนนนน..งัย..ศิษย์พี่...เล่นศิษยืน้องซะแล้ววววว...555555555...สีผึ้งอ่ะ..สุดยอดดดดดดด....แต่ว่าผมเอาไปใช้กับเจ้านายกร๊าบบบบบบบศิษย์พี่...เจ๋งอ่ะ.....ผมก็เอาไว้บนหิ้วพระเหมือนกัน..นานจะเอาออกมาใช้..เมื่อยามได้ปะทะคารมกับเจ้านาย..อิอิ..รึว่าค้าขายติดต่อเจรจาครับ..ขอบอกว่า..เจ๋งนะครับ..บางอย่างเรื่องไม่คาดคิดก็ยังเกิดอ่ะ..ผมชอบกลิ่น...หอมมากเวลาสวดหมนต์แต่ไม่กล้าเปิดฝาเยอะกลัวกลิ่นหายและแห้ง..และไม่รู้ว่าโชคดีรึเปล่านะศิษย์พี่..เคยทำหล่นแล้ว..ฝาแตกหลุดออกไปหน่อยนึง..จึงทำให้กลิ่นออกมาโดยไม่ต้องเปิดและไม่ต้องกลัวแห้งอ่ะครับ....ส่วนเรื่องผิดศีลข้อ 3 อ่ะกลัวนะครับคุณพี่...เพราะช่วงนี้มีเข้ามาตลอด..แต่ไม่ยุ่งจริงๆนะ..ใจผมเชื่อสนิทแบบว่าต้อง..ตะกรุดแม่หม้ายครวญหรือตะกรุดคู่ชีวิตที่หลวงพ่อแจกวันนั้นแระพี่....ขอบอกว่า..เจ๋งจริงพี่เพราะติดตัวดอกนี้ตลอดอ่ะศิษย์....(555..มียั่วน้ำลายนิดนึง...อิอิ...)
          ดูแลตัวเองด้วยนะครับ..ศิษย์พี่..  ขอให้น้องน้ำตีตัวออกห่างจากพี่ไวไว นะครับ..เพราะว่ามาอยู่นานแระ.งอิอิ
                                                        คนทำเหรียญ... 8)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments