ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 539319 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackJACK

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีครับคุณ jackjack สีผึ่งนี่หลวงพ่อท่านทำเองนะครับ เวลาท่านได้รับกิจนิมนต์ไปที่ไหน หลวงพ่อท่านจะเก็บเทียนในพิธีกลับมาด้วยทุกครั้งรวมไว้เยอะฯ แล้วหลวงพ่อท่านจะทำของท่านเองครับ มีอยู่ครั้งหลวงพ่อท่านเล่าใหฟังว่า ได้นำสีผึ่งไปเข้าในพิธีที่วัดอื่นที่ท่านไปร่วมปลุกเสก พอเสร็จพิธีแล้วมีพระเห็นแล้วถามหลวงพ่อท่านว่าอะไร หลวงพ่อท่านบอกว่าสีผึ้ง พระท่านเลยขอหลวงพ่อกันใหญ่ หลวงพ่อบอกว่าตอนไปเต็มปีบขากลับเหลือครึ่งเดียว ส่วนผมทำบุญกับหลวงพ่อเอามาเก็บไว้ แล้วเปิดไว้ในห้องพระ 1 ตลับหอมมากฯเวลาเข้าไปสวดมนต์ตอนกลางคืนครับ ส่วนจะเอาไปใช้ในทางที่ผิดไม่กล้าใช้ครับกลัวผิดศีลข้อ 3 ครับ  แต่พวกแสบฯฯฯฯฯชอบใช้กันครับ  ยกตัวอย่าง นาย a.rak ครับ
          นั๊นนนนนนน..งัย..ศิษย์พี่...เล่นศิษยืน้องซะแล้ววววว...555555555...สีผึ้งอ่ะ..สุดยอดดดดดดด....แต่ว่าผมเอาไปใช้กับเจ้านายกร๊าบบบบบบบศิษย์พี่...เจ๋งอ่ะ.....ผมก็เอาไว้บนหิ้วพระเหมือนกัน..นานจะเอาออกมาใช้..เมื่อยามได้ปะทะคารมกับเจ้านาย..อิอิ..รึว่าค้าขายติดต่อเจรจาครับ..ขอบอกว่า..เจ๋งนะครับ..บางอย่างเรื่องไม่คาดคิดก็ยังเกิดอ่ะ..ผมชอบกลิ่น...หอมมากเวลาสวดหมนต์แต่ไม่กล้าเปิดฝาเยอะกลัวกลิ่นหายและแห้ง..และไม่รู้ว่าโชคดีรึเปล่านะศิษย์พี่..เคยทำหล่นแล้ว..ฝาแตกหลุดออกไปหน่อยนึง..จึงทำให้กลิ่นออกมาโดยไม่ต้องเปิดและไม่ต้องกลัวแห้งอ่ะครับ....ส่วนเรื่องผิดศีลข้อ 3 อ่ะกลัวนะครับคุณพี่...เพราะช่วงนี้มีเข้ามาตลอด..แต่ไม่ยุ่งจริงๆนะ..ใจผมเชื่อสนิทแบบว่าต้อง..ตะกรุดแม่หม้ายครวญหรือตะกรุดคู่ชีวิตที่หลวงพ่อแจกวันนั้นแระพี่....ขอบอกว่า..เจ๋งจริงพี่เพราะติดตัวดอกนี้ตลอดอ่ะศิษย์....(555..มียั่วน้ำลายนิดนึง...อิอิ...)
          ดูแลตัวเองด้วยนะครับ..ศิษย์พี่..  ขอให้น้องน้ำตีตัวออกห่างจากพี่ไวไว นะครับ..เพราะว่ามาอยู่นานแระ.งอิอิ
                                                        คนทำเหรียญ... 8)
หวัดดีครับพี่ A.Rak ไม่ทราบว่าที่วัดมีให้บูชาหรือเปล่าครับตะกรุดคู่ชีวิตครับ อยากได้ 55
ผมคุ้นๆพี่ ใช่ที่อยู่เว็ป ลป.นามด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับคุณ jackjack สีผึ่งนี่หลวงพ่อท่านทำเองนะครับ เวลาท่านได้รับกิจนิมนต์ไปที่ไหน หลวงพ่อท่านจะเก็บเทียนในพิธีกลับมาด้วยทุกครั้งรวมไว้เยอะฯ แล้วหลวงพ่อท่านจะทำของท่านเองครับ มีอยู่ครั้งหลวงพ่อท่านเล่าใหฟังว่า ได้นำสีผึ่งไปเข้าในพิธีที่วัดอื่นที่ท่านไปร่วมปลุกเสก พอเสร็จพิธีแล้วมีพระเห็นแล้วถามหลวงพ่อท่านว่าอะไร หลวงพ่อท่านบอกว่าสีผึ้ง พระท่านเลยขอหลวงพ่อกันใหญ่ หลวงพ่อบอกว่าตอนไปเต็มปีบขากลับเหลือครึ่งเดียว ส่วนผมทำบุญกับหลวงพ่อเอามาเก็บไว้ แล้วเปิดไว้ในห้องพระ 1 ตลับหอมมากฯเวลาเข้าไปสวดมนต์ตอนกลางคืนครับ ส่วนจะเอาไปใช้ในทางที่ผิดไม่กล้าใช้ครับกลัวผิดศีลข้อ 3 ครับ  แต่พวกแสบฯฯฯฯฯชอบใช้กันครับ  ยกตัวอย่าง นาย a.rak ครับ
          นั๊นนนนนนน..งัย..ศิษย์พี่...เล่นศิษยืน้องซะแล้ววววว...555555555...สีผึ้งอ่ะ..สุดยอดดดดดดด....แต่ว่าผมเอาไปใช้กับเจ้านายกร๊าบบบบบบบศิษย์พี่...เจ๋งอ่ะ.....ผมก็เอาไว้บนหิ้วพระเหมือนกัน..นานจะเอาออกมาใช้..เมื่อยามได้ปะทะคารมกับเจ้านาย..อิอิ..รึว่าค้าขายติดต่อเจรจาครับ..ขอบอกว่า..เจ๋งนะครับ..บางอย่างเรื่องไม่คาดคิดก็ยังเกิดอ่ะ..ผมชอบกลิ่น...หอมมากเวลาสวดหมนต์แต่ไม่กล้าเปิดฝาเยอะกลัวกลิ่นหายและแห้ง..และไม่รู้ว่าโชคดีรึเปล่านะศิษย์พี่..เคยทำหล่นแล้ว..ฝาแตกหลุดออกไปหน่อยนึง..จึงทำให้กลิ่นออกมาโดยไม่ต้องเปิดและไม่ต้องกลัวแห้งอ่ะครับ....ส่วนเรื่องผิดศีลข้อ 3 อ่ะกลัวนะครับคุณพี่...เพราะช่วงนี้มีเข้ามาตลอด..แต่ไม่ยุ่งจริงๆนะ..ใจผมเชื่อสนิทแบบว่าต้อง..ตะกรุดแม่หม้ายครวญหรือตะกรุดคู่ชีวิตที่หลวงพ่อแจกวันนั้นแระพี่....ขอบอกว่า..เจ๋งจริงพี่เพราะติดตัวดอกนี้ตลอดอ่ะศิษย์....(555..มียั่วน้ำลายนิดนึง...อิอิ...)
          ดูแลตัวเองด้วยนะครับ..ศิษย์พี่..  ขอให้น้องน้ำตีตัวออกห่างจากพี่ไวไว นะครับ..เพราะว่ามาอยู่นานแระ.งอิอิ
                                                        คนทำเหรียญ... 8)
หวัดดีครับพี่ A.Rak ไม่ทราบว่าที่วัดมีให้บูชาหรือเปล่าครับตะกรุดคู่ชีวิตครับ อยากได้ 55
ผมคุ้นๆพี่ ใช่ที่อยู่เว็ป ลป.นามด้วยหรือเปล่าครับ
           ใช่ครับ..คุณ  jack JACK คนบางคนในนั้น..เขาไม่เข้าใจเรา..คิดว่าเราไปขายของ..พี่ชอบหลวงปู่  หลวงพ่อ..ไม่เคยคิดจะนำวัตถุมงคลของท่านใดไปขายในเวบใครหรอกนะครับ..เพียงแต่ว่า..วันที่ไปทอดกฐินอ่ะ..มีลูกศิษย์บางคนที่เขาอยากได้จริงๆแล้วเขาไม่ได้...วันนั้นเราก็ไมไ่ด้คิดเรื่องนี้ที่จะแบ่งลูกศิษย์ด้วยกัน...พอเราอยากแบ่ง..ทั้งที่..ปัจจัย.งนำถวายหลวงปู่หมดเลยนะ..ไม่ได้เอาไปทำอะไรนอกเหนือเลย..ไม่มีในสมองเลย..เรื่องหาผลกำไรอะไรอ่ะ...ผมเลยเกิดอาการน้อยใจ...ไม่แบ่งเลย...(เรื่องแบบนี้..ถามศิษย์พี่ดูก็แล้วกันว่า..ผมไม่คิดเลย..ช่างเถอะครับ) ช่วงหลังเลยไม่อยากเข้าไป..เราเคารพหลวงปู่อยู่ของเราดีกว่า..
            เราศิษย์เวบนี้ไม่มีใครใจแคบเลยจริงป่ะ..ศิษย์พี่ Phalee....ตะกรุด..คู่ชีวิตอ่ะครับ..ไม่มีให้เช่าครับ..หลวงพ่อท่านนำออกมาเมื่อวันพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลเมื่อวันที่ 9 เดือน 9 ที่ผ่านมาครับ...หลวพ่อท่านบอกว่าทีแรกฉันจะให้เช่าดอกละ 200 บรรดาลุกศิษย์ทั้งหลายก็ฟักเงินกันเป็นแถวแระ..แต่ว่าหลวงพ่ออยากได้เหรียญสตางค์รู  เหรียญ 10 ตังค์อ่ะ..เอาไว้ให้ลูกหลานดู เลยบอกใครมีให้เอามาแลกกับตะกรุด...ปรากฎว่า..ลุกศิษย์ที่ได้ไป..ก็มีไม่กี่คนเองนะครับ..บอกเป็นเสียงเดวกันเลยว่าเจ๋งจริง..แล้วตอนได้มาทีแรกอ่ะ..ผมแขวนคู่กับตะกรุดนางอกแตกอ่ะ..คิดดูดิครับ..โห....เจ๋งอ่ะ.....(เดวศิษย์พี่เขาอ่านเจอ..5555555..)
           แต่ดีครับ..วัตถุมงคลของหลวงพ่อ.งอารธนาดีๆ...ท่องให้ขึ้นใจ..นะครับ..
           ที่วัดไม่มีให้เช่านะครับ..แต่ว่า.งหลวงพ่อบอกว่า...ท่านจะทำตะกรุดรุ่นนี้ให้ได้ 84,000 ดอก..แล้วจะเก็บเอาเข้าวิหารมหาอุตม์จนกว่าท่าน....(ท่านพูดเองนะครับ)....แต่พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านอาจเมตตาให้ลุกศิษย์ที่อยากได้สักโอกาสใดโอกาสนึงอีกก็ได้ครับ..ต้องคอยติดตาม..และหมั่นไปกราบนมัสการท่านบ่อยๆมีงานใดก้อไปแสดงมุทิตาจิตด้วยอ่ะครับ..
                          ดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ..ศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่าน
                                       คนทำเหรียญ

ออฟไลน์ jackJACK

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
55 พี่ A.Rak ได้มาหลายดอกเปล่าครับ แบ่งผมบ้างสิ อิอิ จะได้มาใช้คู่กับตะกรุดนางอกแตกบ้าง55
หรือว่าพี่จะไปหาหลวงพ่อเมื่อไรผมขอติดรถไปด้วยสิเดี๋ยวช่วยค่าน้ำมัน 55 อยากไปกราบท่านอีก
หลวงพ่อใจดีจริงๆ รู้จิตเราด้วย รู้ทุกอย่าง ท่านพูดอะไร สอนอะไรมา ตรงหมดเลย 55
กราบ กราบ หลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
ขอเชิญศิษย์พี่ ศิษย์น้อง ศิษยานุศิษย์ ร่วมทำบุญครบรอบอายุวัฒนะมงคล 67 ปี ของหลวงพ่อเกาะกันดีกว่า

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีทุกฯท่านครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ chat suphan ที่นำข่าวสารทางวัดหลวงพ่อท่าน มาลงให้ได้รับรู้กัน ไม่งั้นผมไม่รู้เรื่องข่าวสารทางวัดเลย เพราะน้ำท่วมออกไปไหนไม่สะดวกครับ อีกอย่างผมเป็นคนหัวโบราณไม่อยากสื่อสารกับหลวงพ่อท่านทางโทรศัพย์ครับ ถ้าอยากเจอก็ไปหาท่านเองเลยครับ เที่ยวนี้คงไม่พลาดแน่เพราะน้องน้ำคงไปหมดแล้ว

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments