ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 535420 ครั้ง)

ออฟไลน์ chai sankaburi12

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หวัดดีครับพี่ chai sankaburi12 ลงรูปให้ชมหน่อยครับ ถ่ายรูปอักขระบนใบมีดทั้งสองด้าน และ ฟักมีด ให้ดูด้วยนะครับ รอชม
วันนี้มาคุยกันเรื่องมีดกันต่อนะพี่เล็ก ถ่ายรูปเสร็จแล้วมาดูกันเลย

• สมาชิก
  • Thank You
อีกเล่มผมนำไปให้พี่ยศใช้เครื่องจาร แล้วช่วงตอนปีใหม่จะขอให้หลวงพ่อท่านลงให้อีก เท่านี้ก็สุดยอดแล้ว ผมมีเรื่องเกี่ยวกับมีดเหล็กน้ำพี้สองเล่มนี้คือมีน้องคนนึงซี่งทำงานอยู่ที่เดียวกับผมเห็นนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะมาให้เพื่อนๆได้บูชากัน เขาก็เข้ามาถามว่ามีผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณบ้างใหมจะไปติดไว้หน้าห้อง เพราะเขาเห็นที่ห้องเช่าแถวนั้นติดกันไว้ทุกห้องและน้องเขาแปลกใจตั้งแต่เข้ามาอยู่ลูกของเขาอายุ6เดือนเศษร้องงอแงบ่อยมาก แบบไม่รู้สาเหตุเหมือนกับมีอะไรคอยกวนลูกตลอดเลย ผมก็เลยหยิบมีดในกระเป๋าสะพายออกมาให้เขาลองไปใช้ดูพร้อมใบคาถา ผมบอกน้องเขาให้บอกกล่าวสิ่งที่มารบกวนลูกเขาในสิ่งดีๆก่อนถ้าไม่ได้ผลค่อยใช้ไม้แข็ง พอกลับไปถึงห้องเห็นลูกร้องเขาก็ทำตามที่ผมบอกนำมีดใส่พานแล้ววนรอบตัวลูกเขา ตั้งแต่วันนั้นมาลูกเขาเปลี่ยนไปเป็นปกติหลับสบายไม่งอแงอีกเลย จะร้องก็ตอนหิวนม น้องเขานับถือหลวงพ่อมากฝากเงินทำบุญด้วย200บาท  ปัจจุบันเล่มนั้นเพื่อนของผมเช่าบูชาไปแล้ว2000บาทและผมก็ถวายท่านไปแล้ว

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
หวัดดีครับพี่ chai sankaburi12 ต้องอีกเล่มหนึ่งครับพี่ที่ลงอักขระที่ปอกมีดและที่ใบมีดทั้งสองข้าง ตอนนี้ผมยังนอนอยู่ที่ทำงานอยู่เลยครับพี่ที่คลอง2น้ำไม่ลดลงซักที ตอนนี้บอกได้คำเดียวว่า  เซ็งสุดฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ ???

• สมาชิก
  • Thank You
ขอโทษครับ ลืมลงมีดอีกเล่มถ้างั้นดูเลย พี่ยศจารให้อย่างดี

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
อย่าเพลอเอาไปเสียบใครนะครับพี่ chai sankaburi 12 รับรองเน่าในแน่ครับ พูดถึงเจ้าของที่ดูแลเหล็กน้ำพี้ ถ้าไม่ได้เจอกับตัวหรือเห็นกับตาก็จะไม่ค่อยเชื่อกันซักเท่าไหร่ แต่สำหรับผมเห็นกับตาเจอกับตัวมาแล้วเรียกว่าไม่กล้าบังอาจลบหลู่ท่านเป็นอันขาดครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments