ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเพชรและลูกเงิน กุมารทองคะนองฤทธิ์  (อ่าน 3995 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: ลูกเพชรและลูกเงิน กุมารทองคะนองฤทธิ์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:47:31 pm »
ยอดเยี่ยมครับ อยากได้มาเลี้ยงสักองค์  :o :o :o
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • พลังน้ำใจ 6
Re: ลูกเพชรและลูกเงิน กุมารทองคะนองฤทธิ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 04:14:20 pm »

เป็นประสพการที่ดี ผมเลี้ยงไว้อยู่ 1ตน ชื่อเจ้าทอง ให้อยู่บ้าน ให้คอยปนนิบัติช่วยเหลือหลวงพ่อที่อยู่ที่บ้าน คอยซักจีวร ดูแลรับใช้ จิปาถะ อยู่ใหม่ ๆ บนน่าดู หลวงพ่อใช้งานไม่หยุด ซึ่งตอนแรก
ผมไม่รู้ เพือนผมเขารู้ เขาเล่าให้ฟัง

ออฟไลน์ sark

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:14:47 pm »
มีคืนหนึ่งลูกชายคนเล็กฝันแล้วตอนเช้ามาเล่าให้ฟังก็เลยนำมาเล่า ว่า มีผู้หญิงใส่เสื้อสีคล้ำๆผมยาวหน้าตาน่ากลัวมากเป็นคนแก่ ลูกเขาบอกว่าผู้หญิงคนนี้เป็นผีแน่นอน มันกำลังหาทางเข้ามาในบ้านของผมอยู่พอดีมันเห็นลูกชายผมมันก็ตรงดิ่งเข้ามาเลยลูกชายผมวิ่งมาเรียกผมบอกว่าพ่อผีมันจะเข้าบ้าน ผมก็เลยเปิดประตูออกไปดูเจอกับผู้หญิงผีตนนั้นอย่างจังผีมันก็ตกใจผมก็ตกใจ ตั้งสติได้ผมก็ได้พูดขึ้นว่า ลูกเพชรลูกเงินช่วยไล่ผีตัวนี้ออกออกไปจากบ้านเราหน่อยเร็ว  ทันใดนั้นเอง  ลูกชายผมเขาเห็นเป็นกลุ่มควันสีขาวออกมาจากห้องพระในบ้านสองสาย พุ่งใส่ตัวผู้หญิงผีตนนั้นอย่างรวดเร็วกลุ่มควันเริ่มจางเห็นเป็นเด็กผู้ชายสองคนกำลังทั้งตบทั้งตีทั้งดึง วนรอบตัวผู้หญิงผีตนนั้น ทั้งกระชากผู้หญิงผีออกจากบ้านเร็วมาก  ทั้งปล่อย(เหมือนมีลำแสงออกจากตัวเด็กพุ่งใส่ตัวผู้หญิงผีด้วย)ผู้หญิงผีตนนั้นถอยหลังกรูด ผู้หญิงผีว่าจะลอยหนี เด็กทั้งสองก็ดึงลงมา ลอยก้ไม่ได้  สรูปว่าออกจากบ้านผมแทบไม่ทันและกลับไปด้วยอาการสาหัส(คิดเอง) ขอรับรองว่าเป็นเรื่องที่ลูกชายฝันแล้วมาเล่าให้ฟังจริง ท่านใดที่มีกุมารทองรุ่นนี้เก็บและบูชาให้ดีครับ ถามบางท่านก็บอกว่าเป็นรุ่นเสาร์5 ปี 15  แต่ผมไม่ทราบรุ่นครับผมบูชาจากคนที่รู้จักกันมา  2  องค์ครับ ได้ไม่ถึง2 เดือน

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:11:01 am »

เยี่ยมยอด กุมารทอง คะนองฤทธิ์...

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:11:01 am »

Facebook Comments