ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด  (อ่าน 24754 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:41:43 am »
แบ่งผมครึ่งนึงนะครับพี่หนุ่ม  ;D
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

Ood30

• บุคคลทั่วไป
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 09:05:54 pm »
เซียนก็อย่างนี้แหล่ะครับ....อยากได้ของถูก...ธรรมดาครับ

แต่ถ้าเล่นหาแบบศรัทธาหลวงพ่อจริงๆละก็ อย่างต้องเกรงใจหลวงพ่อองค์นั้น นิดนึงนะ

อย่าเอามาตราฐานราคา สากง สากล มาเป็นบรรทัดฐานหรอก

พุทธพานิช = ซื้อถูกขายแพงนี่เอง

ชีวิตมนุษย์......

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 03:45:46 pm »
ภาพที่พี่อู๊ดก็อปมาโชว์นะ เป็นเหรียญของพี่ไก่ ชัยนาท ที่ผมถ่ายภาพให้แล้วเอาไปโชว์ในเว็บวัดโฆษิตาราม แกนับถือหลวงพ่อโมเป็นชีวิตจิตใจ จริงๆ ถ้าได้มีโอกาสคุยกับพี่ไก่ จะได้รู้ประสบการณ์ดีๆจากหลวงพ่อโมเยอะแยะ เหรียญพี่ไก่ ก็มีคนพื้นที่ไม่ชอบ แต่ก็ยังตอบไม่ได้ซะทีว่าเขาไม่ชอบเพราะอะไร เพราะเหรียญในคอคนสวดใช้ ถ้าเป็นผมผมก็ไม่เช่าเหมือนกัน เหรียญบวมๆ ไม่น่ารักเขาเช่ามาพร้อมตำนาน เหรียญพี่ไก่เหมือนเหรียญพี่เอ๋ เลย แท้ก็แท้ทั้งคู่  ถ้าเราจะจบว่าไม่ชอบพระใครแล้วเก๊ ต้องดูนิสัยและความรู้ของคนสวดด้วย ครับ อย่าเชื่อถือใคร เต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ การสะสมพระ ก็ต้องเชื่อตัวเองและศึกษาหาความรู้ครับ และอย่าเชื่อใครเด็ดขาด การที่เรามีเว็บนี้ขึ้นมาย่อมเป็นการเปิดกว้างสำหรับ การศึกษาพิมพ์พระ และเรื่องที่ถูกต้องครับ

Ood30

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 08:15:06 pm »
ผมทราบดีครับ แกก็ส่งมาให้ผมดูนั่นแหล่ะ
ถ้าพื้นที่เขาไม่ชอบ ก็เอามาให้ผมก็ได้นะ
โทรมาได้ตลอด 24

รับเช่าครับ

อุ๊ด ห้วยกรด

0863738268

Ood30

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 08:30:03 pm »
ยังไงก็ถือโอกาศ อาจารย์ ศักดิ์สิทธิ์ รบกวนเป็นแม่สื่อไปจีบให้หน่อยครับ

ขอขอบคุณเอาไว้ล่วงหน้าครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 08:30:03 pm »

Facebook Comments