ผู้เขียน หัวข้อ: ...จาก"คนเมืองกาญ3"...  (อ่าน 3694 ครั้ง)

ออฟไลน์ chusak

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
...จาก"คนเมืองกาญ3"...
« เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 10:14:10 am »
              ...กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆลูกของ"หลวงพ่อ กวย ชุตินธุโร"ทุกท่าน การข้าพเจ้ามิได้มาลงกระทู้ ให้พี่ๆน้องๆได้อ่านฟังกันอย่างต่อ-
เนื่องก็ด้วยความที่ว่า ยังต้องดิ้นล้นต่อสู้ชีวิต เพราะฐานะทางบ้านของข้าพเจ้านั้น ก็ยังมีหนี้สินอยู่บ้าง บางครั้งก็รู้สึกเครียดๆกลุ้มๆ เหมือนกัน
(ขอระบายใจหน่อยนะครับ ไม่ว่ากันนะ)บางครั้งก็น้อยใจนิดๆเหมือนกัน คนรวยก็รวยเหลือใช้ แต่คนบางคนจะหาเงินสักพันครึ่งพันยังหายากเลยครับบางครั้งน้ำตาใหลแต่ไม่อยากให้ หลวงพ่อเห็น ไม่อยากพูดระบายให้ หลวงพ่อฟังเลย เพราะเกรงใจท่านมาก ข้าพเจ้านี้เป็นปุถุชนคนธรรมดา ทุกครั้งที่ได้นั่งมองรูป หลวงพ่อ ข้าพเจ้า ก็จะพยายามตั้งสติทำใจให้หายเศร้า โดยที่จะพยายามนึกถึงเรื่องไม่ดีของชีวิต และบอกกับหลวงพ่อว่า วันนี้มีแต่เรืองดีๆครับหลวงพ่อ ที่ตรงนี้ กระทู้ที่เคยเขียนขึ้นไว้ บางครั้ง ข้าพเจ้าก็เข้ามาอ่าน มีคนมาโพส ไม่มากเท่าไร แต่ก็ไม่นึกน้อยใจ เพราะการประกาศเกียติคุณของ"หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร"นั้น ข้าพเจ้าไม่เคยหวังคำสรรเสริญใดๆ ก็ได้แต่หวังไว้อย่างหนึ่งว่า วันข้างหน้าต่อไป รุ่นลูกๆหลานๆของพวกเรา นั้นจะได้รู้ ได้ประจักษ์ สืบต่อไปอีกนานเท่านาน ว่า"หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร"คือพ่อที่อยู่กลางดวงใจของข้าพเจ้า และพี่ๆน้องๆเราทุกๆคนนั้น เมื่อเชื่อถือและศรัทธาจริงอย่างหมดหัวใจ คนๆนั้นก็จะได้ประจักษ์ในของจริง ไม่ใช่เรื่องนิยายที่แต่งขึ้น ข้าพเจ้าจะสู้จนกว่าจะหมดลมหายใจ และลมหายใจของข้าพเจ้าสุดท้าย จะมีแต่ชื่อของหลวงพ่อเท่านั้น ...ขอให้ทุกๆท่านจงมีแต่ความสุขทุกๆกาล  ขอบพระคุณมากครับ ที่ฟังข้าพเจ้าระบายใจ กราบสวัสดีครับ...
                                                           ..."คนเมืองกาญฯ"(บ่อพลอย)   

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
Re: ...จาก"คนเมืองกาญ3"...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 04:39:31 pm »

ท้อได้ แต่อย่าถอยน่ะครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ สักวันต้องผ่านไปได้

ออฟไลน์ daychar

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 07:04:16 pm »
ชีวิตของปุถุชนก็เป็นเช่นนี้แหละครับ ไม่สุขก็ทุกข์เป็นของคู่กันมาเสมอ ตราบใดที่ยังมีลมหายใจก็ต้องต่อสู้กันไป ตายเมื่อไหร่ก็หมดหน้าที่
ต้องสร้างกำลังใจให้ตัวเราเองด้วยการสวดมนต์ไหว้พระ สร้างบุญให้ตัวเองเพื่อเป็นเกราะคุ้มครองป้องกันภัยอันตราย ยามอยู่ในช่วงวิกฤตจะ
ได้ผ่านพ้นไปได้ครับ 

ออฟไลน์ chusak

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:02:29 am »
...ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมจะสู้ต่อไปครับ....
                                   ..."คนเมืองกาญฯ"...

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:05:23 pm »
....สู้ๆนะครับ ลูกหลานหลวงพ่อส่วนมากก็ไม้ได้ร่ำรวยอะไร
 ปากกัด ตึนถีบเหมือนกันแหล่ะครับ เอาใจช่วยครับ  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:05:23 pm »

Facebook Comments