ผู้เขียน หัวข้อ: ...จาก"คนเมืองกาญ3"...  (อ่าน 3720 ครั้ง)

ออฟไลน์ chusak

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ...จาก"คนเมืองกาญ3"...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:16:56 am »
...ข้าพเจ้าขอขอบพระคุณพี่ๆน้องๆทุกคนมากที่เข้ามาให้กำลังใจข้าพเจ้าครับ และต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงกับท่านเจ้าของเวปนี้ที่ ไม่ทิ้งพี่น้องคนนี้ตอนนี้(ซึ้งใจมาก)ข้าพเจ้ามีกำลังขึ้นมามากแล้วครับ เราหนอ!!!ปุถุชนคนธรรมดานี่นะ....เฮ้อ....ออ!!!(ถอนหายใจยาวๆ)ต้องสู้ๆ วันนี้ข้าพเจ้าไปทำบุญที่วัดถวาย"หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร"พ่อของพวกเรามาครับ และเอาบุญมาฝากพี่ๆน้องทุกๆคนด้วยนะครับ ...แล้วข้าพเจ้าจะรีบพิมพ์ ประสบกาณ์ของข้าพเจ้าในตอนที่ชื่อว่า"อภินิหารรูปถ่าย หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร"ในตอนที่ 7 ลงให้พี่ๆน้องๆได้อ่านฟังกันต่อนะครับ ข้าพเจ้าจะขอประกาศเกียติคุณของ "หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร"พ่อของพวกเราให้ลูกหลานได้รับรู้และประจักษ์ในบารมีของท่านไว้สืบต่อไปในวันข้างหน้า ลูกหลานของพวกเราจะได้รับรู้ เหมือนๆกันกับลูกๆของ หลวงพ่อ หลวงปู่ องค์อื่นๆนั้นได้มีบันทึกเป็นอนุสรณ์ให้ไว้ ครั้นเมื่อถึงคราวภัยภิบัติครั้งใหญ่ที่จะเกิดขึ้นในวันข้าง ณ วัดบ้านแคนี้ ก็จะยังเป็นสถานที่แห่งหนึ่งที่จะสามารถรอดพ้นจากภัยอันตรายครั้งนั้นได้ และรูปถ่ายของ"หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร" พ่อของพวกเรานี้ถ้าใครมีไว้ก็จงรักษาไว้ให้ดีกันเถิด จะทันท่านหรือไม่ก็ตาม ในวันข้างหน้าก็ยังสามารถ <"ป้องกันอานุภาพของรังษีปรมณู"(โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านข้อความถอนนี้)>ได้เช่นเดียวกับวัตถุมงคลของสำนักเกจิอาจารย์บางท่านที่กล่าวอ้างไว้ เช่นเดียวกัน  ข้าพเจ้าขอกราบสวัสดีอีกครั้ง ขอบคุณมากครับ...
                                                                       ...."คนเมืองกาญ"...  

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:29:17 am »
รอฟังครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 01:16:01 pm »
อย่าท้อใจไปเลยท่านพี่ชูศักดิ์มนุษย์ทุกผู้ทุกนามล้วนมีกรรมเป็นของตนเองครับดวงคนมีขึ้นมีลงครับ
แต่ลูกหลานหลวงปู่กวยตกอับได้ไม่นานหรอกครับถึงจะแย่แต่ก็แย่ไม่นานครับ
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ Mc_Tany

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "อิติ สุคโต ชุตินฺธโร นโมพุทฺธาย"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 05:45:58 pm »
ขอบคุณมากนะครับ ที่เมตตานำเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงพ่อมาประมวลเล่าให้ได้รับรู้กันอย่างทั่วหน้า

ผมไม่รู้จะพูดยังไง ? บอกได้คำเดียวว่า "ประทับใจ" มาก ๆ เลยครับ สำหรับเรื่อง "อภินิหารรูปถ่าย

หลวงพ่อกวย" ทุกตอนเลยครับ มันทำให้มีแรงใจดลใจ อยากเขียนเล่าเรื่องของตัวเองให้ได้ฟังบ้าง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 05:45:58 pm »

Facebook Comments