ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแจ้งข่าวบอกบุญครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitakon

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขออนุญาตแจ้งข่าวบอกบุญครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 02:03:39 pm »
 :-*สวัสดีครับศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่าน ขอเชิญพวกเราทุกคนที่ไม่เดือนร้อนมากนักช่วยสละกำลังทรัพย์ช่วยเหลือพี่น้องที่ประสบภัยน้ำท่วม
บริจาคได้ที่วัดหนองปลิงทางวัดมีพระสมเด็จหลวงพ่อกวยมอบแทนน้ำใจ ผมบริจาคและได้รับพระมาสวยงามมากครับคราบกรุบางองค์ก็หนา
ด้านหลังเป็นยันต์นะ ผมคิดว่าไม่ต้องหาพระท่านที่ราคาแพงหรอกครับบริจาคแล้วได้บุญกุศลอีกต่างหากครับ ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าทางวัดน่ะครับ
อ่านหนังสือพิมพ์เจอก็เลยตัดสินใจทำบุญและตอบแทนบุญครูบาอาจารย์ ผมได้รับพระมาก็อนุโมทนาบุญให้แก่หลวงพ่อเพื่อชีวิตจะได้ดีเจริญขึ้นไปอีก
ทราบมาว่าเหลือน้อยมากแล้วครับ อ่านประวัติดูเห็นว่าสร้างปี 2509 น่ะครับ และได้ฝากบรรจุกรุไว้ที่วัดหนองปลิงอยากให้ลูกศิษย์ท่านมีของดีและได้ทำบุญอีกต่างหาก
 ลองหาอ่านข่าวตามหนังสือพิมพ์และตามเวปดูน่ะครับขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่านโชคดี ไม่เจ็บ ไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขาน่ะครับ  :D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: ขออนุญาตแจ้งข่าวบอกบุญครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 03:25:00 pm »
ใช่ครับเป็นพระอีกองค์ที่ราคาไม่แพงแถมได้ทำบุญด้วย ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ขออนุญาตแจ้งข่าวบอกบุญครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 03:25:00 pm »

Facebook Comments