ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่าจากใจเกี่ยวกับหลวงปู่กวย....  (อ่าน 4421 ครั้ง)

ออฟไลน์ littleoil

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอเล่าจากใจเกี่ยวกับหลวงปู่กวย....
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 01:55:37 pm »
สวัสดีครับพี่น้องทั้งหลายเรื่องที่ผมจะเล่าเกี่ยวกับตัวผมเองว่าทำไมถึงมาศรัทธาหลวงปู่กวยได้....เริ่มเรื่องเลยนะครับตัวผมเนี่ยเป็นคนจังหวัดนนทบุรีไม่ต้องบอกก็รู้นะครับว่าเบอร์หนึ่งในใจคนนนท์อย่างผมก็ต้องนับถือหลวงปู่เอี่ยมวัดสะพานสูงอย่างแน่นอนและทั้งปู่กลิ่นและปู่ทองสุขแต่ตัวผมนั้นเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่เก๋วัดปากน้ำนนทบุรีวันหนึ่งผมคุยกับหลวงปู่เรื่องล็อกเก็ตที่ลูกศิษย์เขาทำมาพิเศษทีนี้ผมถามว่ารูปสวยดีนะครับหลวงปู่ถ่ายที่ไหนได้รับคำตอบว่าถ่ายที่วัดหลวงพ่อกวยผมก็นะไม่เคยได้รู้จักหลวงพ่อกวยว่าอยู่ที่ไหนวัดอะไรแต่จำไม่ค่อยได้มันเยอะเพราะคุยกับหลวงปู่เก๋หลายอย่างแต่ก็พอรู้ว่าท่านได้ผงมาทำพระด้วย..ทีนี้พออาจารย์ตัวเองเล่าถึงหลวงพ่อกวยก็มาหาข้อมูลเลยครับจากเว็ปนี้ก็หาอ่านไปศึกษาไป..โอ้แม่เจ้าหลวงพ่อองค์นี้ท่านไม่ธรมมดาบวกกับได้ข้อมูลมาจากเพื่อนว่าตามันก็สักกับหลวงพ่อกวยแกเล่าให้ฟังว่าหนุ่มๆนี่ไม่เคยได้เลือดเหนียวมากแต่ตอนแก่ๆหนังมันเริ่มคลาย..55...ทีนี้ผมก็ยิ่งสนใจซิครับเพราะรู้สึกเริ่มศรัทธาอย่างบอกไม่ถูกอีกทั้งฟังจากหลายๆท่านแถมชอบใจคำอวยพรที่ท่านให้ไว้รู้สึกว่าเป็นคำอวยพรที่เป็นมงคลมาก...ศึกษาไปมาเริ่มอยากได้เหรียญท่านมาคล้องคอบ้างจำได้ว่าตอนนั้นเหรียญหลังยันต์ประมาณไม่กี่พันแต่ใจคิดการใหญ่ไปชอบเหรียญหนุมานซึ่งประมาณแปดพันถึงหมื่นต้นๆนะครับจำไม่ได้แต่ก็ปล่อยเฉยเรื่อยมา...จนมายังไงไม่รู้มาสนใจอีกทีว่าเอาล่ะว่ะเอาเหรียญหลวงปู่มาคล้องให้ได้ไปถามราคาเหรียญหนุมานแม่เจ้าราคาซื้อไม่ได้เลยตอนนี้เลยยอมเอาหลังยันต์ก็ได้ว่ะไปดูราคาโอ้หมื่นขึ้นสวยๆทำไมเราไม่หาเช่าตั้งแต่แรกว่ะ......คิดในใจเอาแค่หลังยันต์ก็พอไม่เกินตัวไปหาเช่ามาได้ในราคา 11000 บาท เป็นเหรียญแท้รมดำครับ....แต่หลังจากที่ผมได้เหรียญนี้มาแล้วมันก็มีอะไรตามมาเหมือนที่เพื่อนในเว็ปพูดกันเลยครับ...ขอแค่นี้ก่อนนะครับแล้วจะเล่าให้ฟังต่อ....

ออฟไลน์ littleoil

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ขอเล่าจากใจเกี่ยวกับหลวงปู่กวย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 04:35:25 pm »
ต่อนะครับ..ทีนี้พอได้พระหลวงปู่มาคล้องก็รู้สึกนะครับว่าดีแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากมายทีนี้ผมคิดว่าเอออยากให้แฟนแขวนหลวงปู่บ้างจังเอาไงดีล่ะก็เห็นที่ผู้หญิงห้อยสวยๆน่าจะเป็นเหรียญเดิมบางบวกกับการอ่านข้อมูลมาด้วยว่าเป็นเหรียญพิธีดีราคาไม่แรงก็เหมือนเดิมไม่ได้คิดอะไรปล่อยเลยไปอีกทีนี้มานึกได้อีกทีก็ลองพูดกับหลวงปู่ว่าขอให้ได้เหรียญมานะครับผมจะได้เอามาให้แฟนแขวนบ้างหลวงปู่จะได้ปกป้องคุ้มครองไม่น่าเชื่อว่าหลังจากนั้นผมจำได้ว่าไม่กี่วันพี่ที่รู้จักกันเขามีเหรียญเดิมบางกะไหล่นากอยู่ดีๆก็เอามาให้ผมเช่าซะงั้นโดยที่ตอนยังไม่พูดกับหลวงปู่ก็ไม่มีวี่แววว่าจะได้พอพูดก็มาซะงั้นได้มาไม่แพงแถมแท้อีกต่างหากเออแปลกดีครับ...แต่ที่ผมดีใจสุดๆและทำให้ผมเชื่อว่าหลวงปู่อยากให้เราท่านจะให้เองหรือเหรียญมีเจ้าของทุกคนคือผมได้เหรียญหนุมานครับคือนอกเรื่องก่อนนิดนึงว่าผมคิดไปเองว่าอยากสักกับหลวงปู่จังทำไมเราไม่ทันท่านนะอยากสักหนุมานอะไรทำนองนี้ทีนี้เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าวันหนึ่งเพื่อนผมมันชวนไปเดินตลาดนัดพระผมก็ดูไปเรื่อยๆก็เจอเหรียญหนุมานวางอยู่ลักษณะคือเลี่ยวพลาสตกมาแต่แบบว่าอารมย์เหมือนกับแกะทองออกมีคราบเทียนอยู่แต่อย่างว่าล่ะครับเหรียญเก๊มีเยอะจะตายแถมเลี่ยมพลาสติกมาอีกทีนี้ผมหยิบขึ้นมาส่องดูก็แบบว่าอืมดูดีน่าจะแท้นะคิดไปเองไงครับเอาว่ะลองถามราคาดูปรากฎว่าบอกมา8000 บาทผมต่อแบบเสี่ยงดวงเลยครับมั่นใจโดนก็ยอม 5000 ได้ไหมคนขายก็โน่นนี่นั่นไม่ได้หรอกพี่ผมก็เอาว่ะยอมไม่รู้จะแท้หรือเปล่าก็เดินเล่นเรื่อยเปื่อยไปแต่ใจคิดว่าน่าจะแท้นะก็เลยบอกเพื่อนว่าเออมึงไปช่วยกูดูเหรียญหน่อยดิเราก็บอกพิกัดไปเพื่อนเดินกลับมาบอกว่าเขาขายไปแล้วขายร้านข้างๆนั่นล่ะขายไป 2300 บาทกูยืนอยู่พอดีไอ้เพื่อนก็ไม่มั่นใจว่าแท้ไหมคือไม่เป็นไงครับผมก็งงอ้าวต่อราคาไปตั้ง 5000 ทำไมไม่ขายกูว่ะเพื่อนบอกเห็นเขาบอกก็ซื้อวัดมาเหมือนกันผมก็คิดสงสัยแม่งเก๊แน่แต่ยังติดใจอยู่เดินกลับไปร้านใหม่ที่เขาซื้อมาลองถามดูว่าเท่าไหร่บอกผมกลับมา 15000 โอ้วจะเป็นลมทีนี้ผมก็ต่อเขาตรงๆเลยว่าผมซื้อวัดไปขอราคา 5000 ได้ไหมเขาตอบตกลงเชื่อไหมครับตอนจ่ายตังค์มือสั่นใจสั่นไม่แน่ใจจริงๆว่าแท้ไหมบอกกับหลวงปู่ถ้าเหรียญนี้เป็นของผมขอให้แท้ทีครับจ่ายตังค์เสร็จผมร้อนใจเลยแกะกรอบพลาสติกออกดูขอบเพราะศึกษาจากเว็ปนี้ล่ะครับปรากฎว่าแท้โอ้วหลวงปู่มาโปรดจริงๆเหรียญนี้เป็นของผมจริงๆผมเชื่ออยากสุดใจเลยว่ามันเป็นของผมทั้งๆที่ไม่น่าเป็นไปได้น่าจะหลุดไปแล้ว...และหลวงปู่ได้สักหนุมานให้ผมแล้วครับ...ว่างๆจะลงเหรียญให้ดูครับ..จบ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: ขอเล่าจากใจเกี่ยวกับหลวงปู่กวย....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 09:39:50 pm »
 :D :D :D หลวงพ่อกวยเก่งแน่นอนเชื่อขนมกินได้เลยครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:35:53 am »

....มารอชมตอนต่อไปครับ!  

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:06:24 pm »

รอด้วยคน... ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:06:24 pm »

Facebook Comments