ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการบูชาพระเครื่อง หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม(บ้านแค)  (อ่าน 67927 ครั้ง)

ออฟไลน์ supawat.p

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมก็ศรัธาหลวงพ่อมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ

จากวัดเดิมบางกับ  หลวงพ่อแบน หลวงพ่อจวน  หลวงพ่อแจ่ม  เคารพอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ อริยเวทย์

• เสาะหา..เพราะศรัทธา....และสะสม
  • สมาชิก
  • Thank You
รัก เคารพ และศรัทธาหลวงพ่อกวยเป็นที่สุด

ขอบคุณครับสำหรับข้อความและข้อปฏิบัติที่ดียิ่ง
ยิ่งให้....ยิ่งได้

ออฟไลน์ EAKLAMPHUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • คล้องเหรียญหนุมาน พุทธคุณเยี่ยมยอดครับ
ศรัทธาหลวงพ่อกวย ด้วยใจจริงเหมือนกันครับ ระลึกและท่องคาถาพระทุกวันครับ ก่อนคล้องออกบ้าน ไปทำงาน ครับ
คล้องพระหลวงพ่อกวย ที่แท้ๆครับ คาถาหลวงพ่อลงแล้วลงเลยพุทธคุณไม่มีเสื่อม พระแท้ไว้ก่อนครับ ประสบการณ์ พุทธคุุณเกินล้านเปอร์เซ็นแน่นนอน

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

ออฟไลน์ w2008

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
หลวงพ่อกวย ท่านคุ้มครอง ลูกศิษย์    ให้ปลอดภัย ได้ จริง    ครับ

ผม อาราธนา ติดตัว เป็นประจำ

เคยพบ เคยเห็น และ ประสบการ กับ ตนเอง มา ก็ หลายครั้ง
เรื่อง คุ้มครอง ป้องกันภัย   ดี เยี่ยม
ปลอดภัย จากอันตราย  ก็ เคยพบ  แต่ ก็ ผ่านมาได้ โดยปลอดภัย ไร้ ร่องรอย  และไม่บาดเจ็บ

เรื่อง กัน ปืน ผาหน้าไม้ อาวุธ ทุกชนิด   มั่นใจได้

ปกติ จะ ห้อย เหรียญ รุ่นสอง  และ รุ่นสาม มาตลอด หลายสิบปี

มาระยะหลัง  นึกอยากห้อย พระผง ขึ้นมา   บ้าง
จึง นำ พระนางพญาซุ้มคู่   มาห้อย
และ นำพระสมเด็จ  อีก สองสาม องค์   ขึ้นมา บูชา

ตั้งแต่ ปีใหม่มา
งาน เข้า  เงินเข้า   ไม่ มีขาด

จน น่าแปลกใจ

งาน ดี ลูกค้า ดี  มี มา เป็นระยะ   ทำเสร็จ งาน หนึ่ง ก็ มี งานใหม่ เข้ามา ตลอด
บางช่วง   ลูกค้า เข้ามา พร้อมๆ กัน ที ละ หลายงาน   จน ทำไม่ทัน   ต้อง รอคิว

ครึ่งปี ที่ผ่านมา  ต้องทำงาน ทุกวัน    เพิ่งได้ พัก เมื่อต้นเดิน เพียง สามสี่วัน เท่านั้น
จน คนอื่น เค้า คิดว่า ผม ขยัน ทำงาน
ผม มิได้ ขยัน อะไร   แค่ มี งาน ก็ ทำไป เท่านั้น   ยิ่งทำ ยิ่งได้    มัน ก็ สนุกดี ไป กับงาน

ต้อง ยอมรับ ว่า ที่ เคย ได้ยินมา  ว่า พระผง ของหลวงพ่อ    ดี ด้าน เมตตา โชคลาภ การงาน   
 นั้น ดี จริง  เป็นจริง   ครับ

ทำให้ ต้อง กลับมา คิด ถึง ตัว เอง   ว่า 

ทำไม หนอ   ฉัน เก็บพระ ผง หลวงพ่อ ไว้ ตั้ง นาน  เพิ่ง จะ นำออกมา ห้อย

น่า จะ ห้อย เสีย ตั้งแต่ สมัยก่อน  คง จะ ดี มิใช่ น้อย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments