ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการบูชาพระเครื่อง หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม(บ้านแค)  (อ่าน 67940 ครั้ง)

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ปกติก็ระลึกถึงหลวงพ่อ ขอพรท่านก่อนออกไปทำงานทุกครั้งครับ
ขยันหากินพอทำได้ แต่ ขยันเก็บนี่สิ

บางข้อ ก้อทำยากครับ อย่างเช่นไม่ประมาณตน เห็นพระหลวงพ่ออยากได้ไปหมด  ;D  ;D  ;D

เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ ต้อง พร่ำบอกตัวเองว่า อย่าอยาก อย่าอยาก
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
ขอบพระคุณมากๆครับ อย่างที่พี่ๆพูดไว้ บางข้อก็ทำยากจริงๆ เห็นพระหลวงพ่อทีไร อยากได้ทุกที พรที่หลวงพ่อบอก จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา ก็คือข้อนี้ละมั่งผมว่า ว่าอย่ายาก มีพระหลวงพ่อแล้วก็จงบูชาพระองค์ที่มีไปก่อน ;D พร้อมเมื่อไหร่เดี๋ยวหลวงพ่อให้เอง ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ EakLookNam

• สมาชิก
  • Thank You
  • ..พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา..
 :D ขอบคุณข้อมูลครับ ยอดเยี่ยม สุด สุด   8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ ราชันย์ดำ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • สัตถา เทวะ มนุสสานัง พุธโธ ภะคะวาติ มะอะอุ มะอะอุ
ขอบคุณครับที่นำข้อมูลดีๆมาเผยแพร่
สิเรสิเร คุโรคุโร ยาโดบันดัม นาฮัมกูเดียร์ บังเกียร์โดว์โดว์

ออฟไลน์ ACDHON

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับการที่เรามีพระหลวงพ่อนั้นจะต้องอยู่ในศีลธรรมอันดีด้วยจึงจะเห็นผลครับ ผมขอให้ศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่านร่ำรวยกันทุกคนครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments