ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เสียว ๆ กับพระสมเด็จหลังจารเฑาะว์ และ นะ มะ อะ อุ  (อ่าน 316613 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
ลองเทียบฝีมือ เลี่ยมเดิมบางครับ  ของผมเลี่ยมตอนทองบาทไม่ถึงห้าพัน  ;D ;D ;D
เหรียญไม่สวยครับ ตอนได้มาใหม่ๆ เอามาวางที่หน้าผากทุกคืน ;D ;D ก่อนไปเลี่ยม (ฝีมือถ่ายรูปได้แค่นี้) :-[

ผมจำได้ว่าปี 48 ทองบาทละประมาณ 8,000.- ของคุณน่าจะเลี่ยมมาก่อนปี 48

ผมไปเลี่ยมเมื่อวันที่ 9 บาทละสองหมื่อนกว่า สององค์ช่างตีราคาหมื่นกว่า เลยตัดสินใจแกะทองเก่าองค์ที่เลี่ยมไม่สวยดีกว่าเสียเงินไป 1,500.- นึกไม่ถึงว่าช่างจะเลี่ยมได้ถูกใจมาก เมื่อวานรับเหรียญมาแล้วมีความสุขใจมากจริง ๆ ครับ

ขอบคุณมากครับที่มาร่วมแจมกันคลายเหงา

• สมาชิก
  • Thank You
พระสีวลีพิมพ์มีย่าม ครับ

แกะกรอบออกมาถ่ายรูปใหม่ครับ กรอบเดิมนิมนต์ไปห่มให้เหรียญหนุมาน กับเหรียญเดิมบางครับ

ประวัติองค์นี้ได้มาจากสนามพระวัดใหญ่ชัยมงคล พัทยา ประมาณปลายปี ๒๕๓๗ ครับ เห็นด้านหลังมีรอยจารรู้สึกชอบ ก่อนหน้านี้ก็ดูไม่เป็นหรอกครับว่าพระสีวลีของหลวงพ่อมีรูปร่างหน้าตาพิมพ์ทรงเป็นเช่นไร ปัจจุบันนี้ก็ยังไม่แน่ใจเลยครับว่า สีวลี องค์นี้ใช่พระของหลวงพ่อหรือเปล่า ใครรู้ช่วงสงเคราะห์ผมสักหน่อยนะครับ ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้

• สมาชิก
  • Thank You
ลองเทียบฝีมือ เลี่ยมเดิมบางครับ  ของผมเลี่ยมตอนทองบาทไม่ถึงห้าพัน  ;D ;D ;D
เหรียญไม่สวยครับ ตอนได้มาใหม่ๆ เอามาวางที่หน้าผากทุกคืน ;D ;D ก่อนไปเลี่ยม (ฝีมือถ่ายรูปได้แค่นี้) :-[

ครับเปรียบเทียบฝีมือการเลี่ยมดูครับ

• สมาชิก
  • Thank You
เหรียญแห่งความภูมิใจ

• สมาชิก
  • Thank You
สมเด็จหลังจารเฑาะ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments