ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เสียว ๆ กับพระสมเด็จหลังจารเฑาะว์ และ นะ มะ อะ อุ  (อ่าน 315978 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....ขอบคุณครับ! 

• สมาชิก
  • Thank You
ผมเคยอธิษฐานกับหลวงพ่อว่า อยากจะได้พระของหลวงพ่อมาบูชาสัก ๔๐ - ๕๐ องค์ แต่สุดท้ายผมก็ทำไม่ได้ครับอาจจะเป็นเพราะว่าการแสวงหาในสมัยนั้นยี่สิบปีที่แล้วไม่ได้ผลของเก๊มีมากกว่าของแท้และอยู่ต่างถิ่นต่างแดนจากวัดของหลวงพ่อ การเล่นหาของผมเป็นไปแบบสะเปะสะปะไม่มีจุดยืนและจุดมุ่งหมายที่แน่นอน หรืออาจจะเป็นเพราะกำลังทรัพย์ที่ไม่ค่อยมั่นคงนักรวม ๆ กัน แต่มีคำ ๆ หนึ่งที่ผมนึกถึงทีไรแล้วสะเทือนใจ นั่นก็คือ "มึงมันไม่นับถือกูจริง" อาจจะเป็นเพราะ ความรู้สึก ความอยาก และกิเลส ที่ไม่เคยจบสิ้น ไม่เคยลดราวาศอก ย่อมมีการดิ้นรนแสวงหาในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าดีกว่าอยู่เสมอไป ผมอาจจะลืมคล้องพระของหลวงพ่อมานานหลายปี แต่เมื่อได้รู้จักอินเตอร์เน็ต รู้จักเวปของหลวงพ่อที่ลูกศิษย์สร้างขึ้น ความรู้สึกเดิม ๆ ก็กลับมาอีกครั้ง

ล่าสุดได้รูปถ่ายหลังสิงห์สภาพช้ำมา ๑ บาน และเหรียญหลังยันต์สภาพสวยกริ๊บมา ๑ เหรียญ คิดว่า หลวงพ่อท่านคงไม่ทิ้งผม ท่านคงยังรับผมเป็นศิษย์อยู่เหมือนเดิม เสียดายครับที่วันนี้ไม่ได้ไปร่วมงาน แต่พรุ่งนี้ผมไปกราบหลวงพ่อท่านที่วัดแน่นอน

ขอกราบหลวงพ่อครับที่ให้สิ่งที่ผมอยากได้มาบูชาติดตัว

• สมาชิก
  • Thank You
ภาพถ่ายหลังสิงห์อัดกระจกสภาพใช้ช้ำ

• สมาชิก
  • Thank You
เหรียญหลังยันต์สภาพน่ารัก

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments