ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเพชรและลูกเงิน กุมารทองคะนองฤทธิ์  (อ่าน 3976 ครั้ง)

ออฟไลน์ sark

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมได้เช่าบูชากุมารทองของหลวงปู่มาบุูชา 1  องค์ เป็นเนื้อตะกั่ว ไม่ทราบรุ่นมือซ้ายถือถุงเงิน มือขวายกกวักหรือประทานพรน่าตาน่ารักดี เอามาวันแรกผมตั้งชื่อให้เขาว่า เพชร แต่ไม่ได้บอกใครในบ้าน ตกกลางคืนลูกชายคนโตผมเขาฝันเห็น ตอนเช้าก็มาเล่าให้ฟัง  ว่ามีเด็กผู้ชายอ้วนตุ้ยนุ้ยอายุราว3-5ปีไม่ใส่เสื้อผ้า เล่นอยู่กับน้องชายเขา  ผมมีลูกที่เป็นคนแท้ๆ 2  คน  ลูกชายคนโตนึกว่าเป็นหลานซึ่งลูกของน้องภรรยาผม ชื่อเดียร์ ก็เลยพูดขึ้นว่า  นั่นน้องเดียร์ ใช่ใหม พอถามเท่านั้น เด็กผู้ชายคนนั้นวิ่งอย่างเร็วจนเกือบเหาะมานอนดุนหลังลูกชายผม จะหันก็หันไม่ได้ จะพลิกก็ไม่ได้ แว็บเดียวเด็กผู้ชายไปนั่งอยู่หัวเตียง แล้วพูดขึ้นว่า  หนูไม่ได้ชื่อเดียร์นะ หนูชื่อเพชร  ไม่เชื่อก็ให้ไปถามพ่อซิ  พ่อนอนหลับอยู่นั่นแล้วเด็กผู้ชายชี้มือมาที่ผม  ลูกชายเล่าจบผมดีใจมากที่มีลูกอีก1คน ผมไปซื้อนำแดงมาให้เพชรผมให้น้ำแดงไป3 ขวด สามสี่คืนต่อมา แฟนผมเป็นคนฝันเอง ว่าไม่รู้เด็กผู้ชายอ้วนจ่้ำม่ำมาจากที่ใหน มาดึงเสื้อบอกว่าให้พาไปปัสสาวะ(เยี่ยว,ถ่ายเบา)หน่อย อายคนตรงนี้คนเยอะ แฟนผมก็เลยพาไปและเอามือจับกระเจี้๊ยวให้ด้วย ผมก็เลยอดขำไม่ได้  ผมวิเคราะห์เองสงสัยจะทานน้ำแดงเยอะไปหน่อย  แล้วผมก็ตัดสินใจบูชามาอีก 1 องค์มาเป็นเพื่อนกับลูกเพชรตั้งชื่อให้ว่า ลูกเงิน ลูกคนที่สองเรื่องเล่าก็มีครับแต่ขอเก็บไว้ในความทรงจำ เพราะกุมารทองของหลวงปู่นี้ผมอยากได้มานานแล้ว ช่วงนี้พอมีเงินอยู่บ้างก็เลยบูชามา   กุมารทอง 2องค์ลูกเพชรและลูกเงินนี้แหละเก่งจริงๆที่สู้และขับไล่วิญญาณร้าย  ถ้าไม่มีลูกทั้งสองคอยช่วยเหลือก็ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร จะเล่าตอนต่อไปครับเพื่อความเหมาะสม ที่เล่ามาทั้งหมดขอรับรองเป็นความจริงทุกประการครับและปี2555นี้ผมก็จะทำผ้าป่าไปทอดอีกครับ   ปี 2554 ทอด หมื่นกว่าบาท  ปี55 นี้ก็กะอยู่ว่าจะไม่ให้หลุดเดิมครับ คงจะได้เจอกันครับเราชาวศิษย์วัดบ้านแคครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ลูกเพชรและลูกเงิน กุมารทองคะนองฤทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:32:52 am »
ยินดีด้วยนะครับที่ได้ลูกชายเพิ่มมาอีก ๑ คน

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: ลูกเพชรและลูกเงิน กุมารทองคะนองฤทธิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:18:17 pm »

....ศาสตร์นี้อยู่ที่ฅนยึดมั่นถือมั่นครับ! :D

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 02:26:57 pm »
ถ้าว่างช่วยถ่ายรูปลูกกุมารมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 02:55:48 pm »
ถ้าว่างช่วยถ่ายรูปลูกกุมารมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

ชมของผมไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 02:55:48 pm »

Facebook Comments