ผู้เขียน หัวข้อ: แจกฟรีรูปถ่ายหลวงพ่อกวย  (อ่าน 23836 ครั้ง)

ออฟไลน์ mano

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แจกฟรีรูปถ่ายหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 03:26:53 pm »
ขอรับด้วยคนนะครับพี่

จะรีบส่งซองจดหมายไปรับครับ (ถ้ายังเหลือ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CheKuvara

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 07:56:33 pm »
แจ้งข่าวผมตั้งใจสร้างหนุมานถือป้ายคำบูชาถวายหลวงพ่อกวย ตอนนี้อยู่ระหว่างการสร้าง ในขั้นต้นได้เตรียมผงวิศษจากหลายๆที่ งานนี้ผมตั้งใจแต่ทีแรกจะไม่บอกบุญใคร เพราะตั้งใจว่าจะทำเอง แต่มีพี่ๆ น้องๆ หลายท่านต้องการร่วมสร้างกัน ตอนนี้ไม่ต้องแล้วนะครับแจ้งให้ทราบกันเฉยๆ  และจะมองว่าผมมาหาประโยชน์กับหลวงพ่อจะไม่สบายใจกันเปล่าๆ งานครั้งนี้ผมตั้งใจทำถวายท่านจริงๆ เพราะไปเห็นป้ายวางกับพื้น  พระศาสนาและหลวงพ่อให้อะไรเรามามากมาย เราควรตอบแทนท่านบ้างแค่นั้นเอง ตอนนี้เหลือรอช่างปั้นหุ่นให้ ในขั้นเตรียมการนอกจากผงพุทธคุณที่ได้รับจากเพื่อนๆ ของผมได้ให้ช่างนำไปผสมกับดินปั้นเลย และผมได้สั่งข้าวตอกพระร่วงเจียมาเพื่อฝังเป็นตาของหนุมาน และสั่งหินเขี้ยวแก้วหนุมานมาเจียเป็นเขึ้ยวแก้ว พรรคพวกที่กรุงเทพได้ช่วยหาหินสีเจียรนัยมาให้ทำสังวาลย์ และได้นำหินสีกับข้าวตอกพระร่วงเข้าพิธีเสกพระสีัวลีของพุทธอุทยานโกศล จังหวัดปทุมธานีที่ผ่านมา ตอนนี้ได้โทรสั่งพลอยที่จันท์มาเพื่อฝังประดับหน้าผาก และตรงอก ในทีแรกผมตกลงกับช่างว่าจะปั้นสูงซัก ๘๐ เซนต์ แต่คิดว่าถ้าขนาดนั้นจะเล็กไปเลยบอกให้ช่างปั้นขนาด ๑.๒ เมตร คุยกับช่างไว้ให้ช่วยเร่งทำให้ทันวันไหว้ครูหลวงพ่อ วันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๕๗ ช่างก็ได้รับปาก นำมาเพื่อบอกกล่้าวเล่าให้ฟังความเป็นไปเป็นมากันในหมู่ลูกศิษย์ด้วยกัน และจะเขียนนามสกุลของท่านที่ขอร่วมบุญกันมาไม่ว่าจะเป็นจำนวนมากน้อย ยกเว้นแต่แจ้งความประสงค์ว่าไม่ต้องการเขียน รายนามผู้ที่ได้ร่วมทำหนุมานถวายร่วมกับผมมีดังนี้
๑. พี่แจ็ค ระหว่างทาง ร่วมบุญมา ๒๐๐๐ แต่ไม่ประสงค์เขียน
๒. ธวัชชัย เชียงราย ร่วมบุญมา ๓๐๐
๓. พี่ศรีวิไชย ฝรั่งเศส ร่วมบุญมา ๑๐๐๐ และได้โอนเงินมาให้ผมเพื่อซื้อข้าวสารถวายหลวงพ่อกวย ๔๐๐๐ ผมได้ไปซื้อข้าวเปลือกชาวบ้านเป็นข้าวหอมมะลิถังละ ๕๐๐
๔. ช่างที่ปั้นหนุมาน ไม่ได้ร่วมเป็นเงิน แต่ปั้นให้ในราคาพิเศษ เลยเขียนนามสกุลให้
๕. ร้านพลอยที่จันทบุรี ไม่ได้ร่วมบุญ แต่คิดราคาพิเศษ ว่าขอร่วมบุญจะเขียนหรือไม่เขียนก็ได้
๖. สามารถ กรุงเทพ ได้ซื้อเม็ดหินสีเจียรนัยมาให้

ตอนนี้ทุกอย่างสมบูรณ์ครบถ้วนรอช่างปั้นอย่างเดียวแล้ว โดยผมได้โทรไปขออนุญาตกับพระครูโฆสิตพัฒนคุณเรียบร้อยแล้วนะครับ หากใครไปเห็นจะได้ทราบที่มา ที่ไป

ออฟไลน์ CheKuvara

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 10:11:37 am »
เรียบร้อยละครับ ทางวัดนำไว้ในตู้กระจกข้างองค์หลวงพ่อ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 10:11:37 am »

Facebook Comments