ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นบุญของผมมากเลยครับ  (อ่าน 7441 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กหัดเดิน

• -
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
    • http://sitluangporguay.com
Re: เป็นบุญของผมมากเลยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 11:54:42 am »
ตอนนีก็เก็บ ส
ผมก็ใช่อยู่ประมาณ 5พันแหละครับ แต่พี่ทำไมถ่ายรูปออกมาชัดอ่ะครับ พี่ใช้ แว่นขยายด้วยป่ะครับ ตอนนี้ ผมก็เก็บสะสม สมเด็จวัดท่าทอง ไว้ 4องค์วัดเดิมบาง 2องค์ และครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมอายุ 19เองแต่นับถือหลวงพ่อกวย มากเลยครับ งบยังไม่ค่อยมีกำลังเก็บไว้เช่าครับ

งั้นกล้องก็น่าจะอยู่ในระดับเดียวกันสิครับ กล้องจะมีโหมดมาโครอยู่แล้วครับ ตรงรูปดอกไม้ที่มีตัวS น่ะครับ ไม่ต้องใช้แว่นขยายเลยครับ ใช้ไฟส่องข้าง ๆ สองดวงก็โอเคแล้วครับสำหรับปรับแสง ชุดหนึ่งก็ประมาณสองร้อยเอง แล้วมาแต่งภาพให้เหลือขนาดไม่เกิน 150 kb ACDSee Pro3 ลองดูนะครับ

อายุ 19 ปีได้ขนาดนี้นับว่ามีอนาคตแน่นอนครับ
ขอขอบพระคุณที่ช่วยบอกนะครับ
ตอนนี้ผมก็เก็บสะสม ไว้พอสมควรและก็ได้เจอเพราะผมชอบมากเลยครับ ตอนนี้กำลังเก็บ หาของที่ท่านปลุกเสกนอกวัด ก่อนอ่ะ ครับ เพราะงบยังไม่ถึงจะไปเล่นของที่หลวงพ่อปลุกเสกในวัดครับ  พี่ครับไม่ทราบว่า วัดหลวงพ่อท่านอยู่ ทางไหนหรอ ครับ ผมเป็นคนเดิมบางครับ แต่ไม่รู้จัก วัดของหลวงพ่อ อยากจะไปกราบสักการะ แต่ไม่รู้ว่าจะไปตรงไหนอย่างไงอ่ะครับ พี่รู้ว่าบอกหน่อยนะครับ 
-

ออฟไลน์ เด็กหัดเดิน

• -
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
    • http://sitluangporguay.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 11:58:51 am »
ตอนนี้ผมก็เก็บสะสม ไว้พอสมควรและก็ได้เจอเพราะผมชอบมากเลยครับ ตอนนี้กำลังเก็บ หาของที่ท่านปลุกเสกนอกวัด ก่อนอ่ะ ครับ เพราะงบยังไม่ถึงจะไปเล่นของที่หลวงพ่อปลุกเสกในวัดครับ  พี่ครับไม่ทราบว่า วัดหลวงพ่อท่านอยู่ ทางไหนหรอ ครับ ผมเป็นคนเดิมบางครับ แต่ไม่รู้จัก วัดของหลวงพ่อ อยากจะไปกราบสักการะ แต่ไม่รู้ว่าจะไปตรงไหนอย่างไงอ่ะครับ พี่รู้ว่าบอกหน่อยนะครับ 
-

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:05:24 pm »

อยู่เดิมบางก็ใกล้วัดหลวงพ่อมากเลยครับ ลองเข้าไปถามคุณโอ๋ ชัยนาท ดูดีกว่าครับ เส้นทางสายสุพรรณ-ชัยนาท ไปถึงวัดหลวงพ่อแน่นอนครับ

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 11:06:47 pm »

ลองใช้วาสลิน ทาดูครับ ทาให้ทั่ว แล้วทิ้งไว้สัก 1 สัปดาห์ แล้วเอาสำลีเช็ดออก จะไม่เสียผิว

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 03:04:40 am »
ถ้าคิดว่าจะเอาไว้ใช้เองโดยไม่ออกตัวล่ะก็ แช่กระทิงแดงครับสักสองสามชั่วโมง วิธีนี้ผมเคยลองมาแล้วครับ
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 03:04:40 am »

Facebook Comments