ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยบารมีหลวงพ่อ เร็ว แรง ยิ่งกว่า internet hi speed  (อ่าน 5413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ด้วยบารมีหลวงพ่อ เร็ว แรง ยิ่งกว่า internet hi speed
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 06:26:40 pm »
สวัสดีครับ

วันนี้นำประสบการณ์ดีๆ ร้อนๆ มาเล่าสู่กันฟังครับ (ยังดีใจไม่หายเลยครับ)  ;D ;D

เนื่องด้วยทางบริษัทมีโครงการให้พนักงานได้รับความรู้ และใบรับรอง ตามมาตรฐานสากล จึงส่ง ผม และพี่ๆน้องๆไปสอบ

สอบเสร็จไปเมื่อวันพุธที่ผ่านมา ก็ตั้งใจเรียน อ่านหนังสือ อย่างดี  ได้บอกกล่าวหลวงพ่อไว้แล้วครับ และได้ขอให้ผ่านราบรื่นไปได้ด้วยดี จะไปถวายขนมจีน น้ำยา ที่วัดครับ

ข้อสอบมีทั้งหมด 4 ส่วนนะครับ ต้องผ่านอย่างน้อย 40% ทั้งหมดทุกส่วนครับ

จนผ่านไปสองวัน วันนี้ตอนเช้า ได้รับแจ้งว่ามีคนตก 2 คน ตกส่วนที่1  มีพี่คนที่โทรมาบอก และผู้ชายอีก 1คนที่ตกด้วย แต่อาจารย์ไม่ได้บอกว่าเป็นใคร

เล่นเอาผมนี่เครียดเลยเหละครับ ทำงานไม่ค่อยรู้เรื่องเลยวันนี้  และได้วิเคราะห์ดูแล้ว ว่าคนนั้นต้องเป็นผมแน่ๆๆๆๆ  ลืมบอกไปครับว่า ค่าใช้จ่ายในการอบรม สูงมากพอสมควรเลยครับ

กลับมาบ้าน ผมรีบ จุดธูป 9 ดอก บอกกล่าวหลวงพ่อทันทีเลยครับ  ว่าตอนนนี้ถึงคราวตกอับ ไม่สบายใจอย่างมาก ขอบารมีหลวงพ่อให้ ดลจิตดลใจ ให้อาจารย์ที่ตรวจข้อสอบ เมตตาปารณี ช่วยยังไงก็ได้ให้ผ่านด้วยเทิด (ทั้งๆที่ไม่มีหวังแล้วนะครับ)  แล้วก็บนไว้ว่าถ้าผ่านจะถวายขนมจีน นำยา 3 ชุดเป็นการแก้บน ครับ  และนำธูปไปปักกลางแจ้งที่หน้าบ้าน

เสร็จแล้วผมก็กลับมานั่งดูทีวี ตามปกติครับ ผ่านไปไม่ถึง 10 นาทีครับ  เสียง what's app ดังขึ้น อ่านแล้วได้ความว่า ประกาศผลสอบเบื้องต้นให้อ่านในเมลล์

พอเข้าไปเช็คเมลล์แล้วผลปรากฏว่า ผมผ่าน 40% พอดิบพอดีเลยครับ ทั้งๆที่ตอนแรกบอกว่ามีคนตกสองคนสะงั้น เชื่อไหมละครับ!!!! ผมยังอึ้งอยู่เลยครับ ขนลุกซู่ทันทีที่อ่านจบ

จากที่ตกแน่ๆ กลายเป็นฝ่ายพอดีสะงั้น ผมพึ่งบอกกล่าวหลวงพ่อไปเมื่อสักครู่นี้เอง

ตอนแรกคาดไว้ว่าคงรู้ผลอีกทีวันพุธ ที่จะถึงนี้ แต่ดันรู้เร็วมาก และผ่านด้วย ดีใจสุดๆๆและครับ ถึงแม้จะต้องไปรอลุ้นคะแนน ส่วนที่4  อีกทีก็ตาม

ถ้าผ่าน ผมก็จะได้รับใบรับรอง แล้วแหละครับ

บารมีหลวงพ่อกวยช่วยผมไว้อีกแล้วครับ สาธุๆๆ

ผมรักและบูชาหลวงพ่อกวยที่สุดครับ

ออฟไลน์ pramate

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ด้วยบารมีหลวงพ่อ เร็ว แรง ยิ่งกว่า internet hi speed
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:20:09 pm »
สุดยอดประสบการณ์เลยครับผม :)

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
Re: ด้วยบารมีหลวงพ่อ เร็ว แรง ยิ่งกว่า internet hi speed
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 05:44:39 am »
 ยินดีด้วยนะครับ หลวงพ่อท่านไม่เคยทอดทิ้งลูกหลานจริงๆครับ  :D

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:14:29 am »

.... :D :D :D

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:31:47 pm »
ยินดีด้วยนะครับ หลวงพ่อท่านไม่เคยทอดทิ้งลูกหลานจริงๆครับ  :D

:D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:31:47 pm »

Facebook Comments