ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลังแม่พระธรณี รุ่นปี ๒๕๓๙ ผ่านไป ๑๖ ปี เกิดปาฏิหารย์ขึ้นธรร  (อ่าน 29394 ครั้ง)

ออฟไลน์ oaoa

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เนื้อหาดีมากเลยครับ แบ่งคนอยู่ชายแดนอย่างผมได้บูชาสักองค์จะได้ไหมครับ จะได้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองในการปฎิบัติหน้าที่ครับ :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
เยี่ยมทั้งภาพและเนื้อหาครับ อธิบายดีมากครับเกี่ยวกับโพธิ์9ใบ กับโพธิ์ 8ใบ เมื่อตอนที่ผมเริ่มเสาะหาพระหลวงพ่อ ผมก็ได้ โพธิ์ 8 ใบรุ่นปี39 มา แต่ชอบโพธิ์ 9 มาก เพราะเห็นในเวปหากันมาก(รุ่นที่ทันท่านนะครับ ผมแค่ปี39 ก็พอใจแล้ว) ที่นี้จะเอามาบูชาแล้วครับไม่ไว้บนหิ้งเฉยๆแล้ว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ paravatee

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
http://www.siamkeji.com/index.php?reportsent;topic=128.msg169#msg169

รุ่นปี 2539 ที่พอแบ่งให้เช่าปูชา ผมพอมีเหลืออยู่ไม่กี่องค์ รับประกันแท้จากวัดถ้าไงลองโทรมาคุยกันดูนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments