ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่เป็นศิษย์หลวงพ่อ และขอเชิญบุคคลทั่วไปที่ยังลังเลมาเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย  (อ่าน 24366 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ผมอยู่อยุธยา ตอนนี้หลวงปู่ดู่มาแรงสุดๆและในจังหวัดก็มีพระกรุและพระเกจิมากมายให้เล่นหามาติดตัว แต่ก็เล่นไม่จบครับ แคล้วคลาดหนังเหนียวแต่ไม่มีกินก็เท่านั้นผมทำงานโรงงานมาหลายปี เงินพอใช้ไม่พอเก็บ จนได้รู้จักหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทองได้ยินว่าท่านไม่ยอมให้ลูกศิษย์อดอยากตกต่ำย่ำแย่เลย ใครมีเรื่องเดือดร้อนมาหาท่าน ตอนกลางคืนท่านจะทำพิธีให้ ดีขึ้นทุกคนสำเร็จทุกอย่าง และท่านก็นับถือหลวงพ่อกวยเป็นครูอาจาย์ร แรกๆผมก็เฉยๆและท่านก็ยังหนุ่มอยู่ จนหลวงพ่อชำนาญท่านมาเข้าฝันคุยบางอย่างกับผม ผมก็เริ่มคิดเจอของจริงซะแล้วมั้ง ก็ไปกราบขอเป็นศิษย์ และได้พบกับศิษย์เก่าๆเขาบอกตรงกันหมดว่าท่านจะมาเข้าฝันคนที่กำลังจะเดือดร้อนและก็เป็นอย่างที่ท่านบอกจริงๆ และพระที่ท่านสร้างก็หมดเกลี้ยงตู้ตั้งแต่วันแรก ผมเลยหาพระเครื่องจากศิษยืเก่าของท่านมาติดตัว ท่านว่าถ้าชีวิตไม่ดีขึ้นให่โยนทิ้งไปอย่าใส่ให้หนักคอ ไม่ถึงอาทิตย์ครับมีคนจ้างให้เดินไฟ ได้เงินเป็นก้อน และญาติก็ฝากงานให้เป็นนายหน้าติดต่อประสานงานเงินดีมากจนต้องลาออกจากงานทั้งผม ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ไม่คิดจะฝากงานให้ ตอนนี้ชีวิตดีมากครับ มีทุกอย่าง ตอนนี้ที่วัดท่านเจริญมากเพราะศิษย์ทุกคนชีวิตดีขึ้นก็พากันมาทำบุญ รวมทั้งตัวผมเอง ผมเลยคิดว่าขนาดเป็นศิษย์หลวงพ่อชำนาญยังดีขนาดนี้ ถ้าเป็นศิษย์หลวงพ่อกวยห้อยพระหลวงพ่อกวยเพิ่มมาจะเป็นไง ก็ลองเลยครับ สรุปว่าชีวิตก็ดีขึ้นไปอีกแบบกระโดดเลย และสังเกตดูคนที่นินทา คิดร้าย เนรคุณกับตัวเราทำอะไรก็เจ้ง อับจนตกต่ำ ครอบครัวมีปัญหาทุกคนเลยครับ ขอย้ำนะครับว่าทุกคน ซึ่งเรื่องนี้คิดทีไรผมก็ยังอึ้งเลยครับเป็นมาตั้งแต่เป็นศิษย์หลวงพ่อชำนาญแล้ว  ขอบอกและยืนยันครับว่าหลวงพ่อกวย หลวงพ่อชำนาญถ้าเรานับถือท่านและมีพระท่านติดตัวไม่มีคำว่าอับจน เป็นดังพรหลวงพ่อกวยทุกประการจึงขอชวนพี่น้องที่กำลังศึกษาให้ตัดสินใจเถอะครับเงินหาใหม่ได้ แต่พระดีมีประสบการณ์คนก็ต้องเก็บอีกหน่อยจะหาไม่ได้ ถึงได้ก็แพงแน่ ชีวิตนี้เล่นพระมาเยอะแต่ผมขอจบที่หลวงพ่อกวย หลวงพ่อชำนาญครับ

ออฟไลน์ บุญญาธิการ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
ยินดีด้วยกับความก้าวหน้า และชีวิตที่ดีขึ้น ครับนับถืออย่างจริงจังก็จะได้สมปรารถนาจริงๆครับ ส่วนเรื่อง มนต์พระกาฬ ของหลวงพ่อกวย ท่านแรงจริงๆครับ :)

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
 ของผมรู้จักหลวงพ่อจากนะโมสมัยเมื่อ 20 กว่าปีก่อน ส่งเงินไปทำบุญบูชาพระสมเด็จหลังตรายางสีขาวปี 2521
พร้อมรูปถ่ายหลังจีวรมาในราคาไม่เกิน 300 บาท ( ทั้งสมเด็จและรูปหลังจีวร ) เอามาเก็บไว้ไม่ได้สนใจ เพราะยัง
ติดเที่ยว ติดเมา อยู่
 จนเมื่อ 4 - 5 ปีที่แล้วชิวิตตกต่ำมาก เป็นหนี้ เป็นสิน จากการเที่ยวเตร่ เล่น จนแทบไม่เป็นผู้ เป็นคน อยากได้ที่พึ่ง
ทางใจ จึงได้นำพระของหลวงพ่ออื่นๆมาบูชาแต่ก็ไม่ได้มีอะไรทำให้ดีขึ้น เปลี่ยนพระไปเรื่อยๆ ( ทุกหลวงพ่อดีหมดนะครับ
แต่ผมเองยังไม่ดีพอ ) จนได้นำพระสมเด็จหลังตรายางสีขาวปี 2521 สภาพหักครึ่งมาบูชา ( เพราะเก็บไม่ดี)  พร้อมกับรูปหลังจีวร
นำหลวงพ่อขึ้นคอวันแรก พบกับความประหลาดใจหลายๆอย่าง แบบไม่มีทางบังเอิญไปได้ ตั้งแต่นั้นมาก็กลับมาค้นคว้าหาข้อมูล
ของหลวงพ่อมากขึ้น ๆ ความศรัทธา ความซาบซึ้งในความรักของหลวงพ่อที่มีต่อลูกศิษย์ทำให้ผมน้ำตาซึม มีความรู้สึกว่าหลวงพ่อกวย
คือ พ่อจริงๆ จากนั้นมาด้วยแรงศรัทธาทำให้ผมเริ่มเปลี่ยนแปลงตัวเอง เลิกละ สิ่งไม่ดีทั้งหลายลงไปได้ทีละอย่าง ๆ จนปัจจุบันถึงแม้
จะมีกิน เที่ยว บ้างก็เฉพาะงานสำคัญจริงๆ..
 จากนั้นก็ได้พบเจอกับ เพื่อนๆ น้องๆ ที่แขวนพระของท่านแล้วได้เล่าให้ฟังถึงประสบการณ์ที่รอดตายมาได้ เพราะหลวงพ่อให้ฟัง
รวมถึงเคยเห็นเพื่อนเมา แล้วเอาขวดเบียร์ที่แตก คว้ามาเชือดแขนตัวเองแต่ไม่เข้า เพราะแขวนสิงห็หลวงพ่อ อีกทั้งชีวิตที่เคยตกต่ำ
ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งพอได้ไปกราบ ไปลอดใต้โลง ขอเป็นลูก เป็นหลานของหลวงพ่อที่วัดด้วยแล้ว ตั้งแต่นั้นมา ชิวิตผม ไม่เคยพบกับ
ความตกต่ำอีกเลย ดีขึ้นมาเรื่อยๆ ถึงไม้ได้ดีขึ้นแบบพุ่งปรี๊ด แต่ก็เห็นได้ถึงความเปลี่ยนแปลง อุ่นใจ สุขใจทุกครั้งที่ได้ กราบหลวงพ่อ
ทั้งก่อนนอน และก่อนไปทำงาน พระของหลวงพ่อที่ว่าหายาก ก็สามารถหาของแท้มาบูชาได้ โดยมีเพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่ให้คำแนะนำ
  ผมขอเอาคำที่ คุณ กร ขันทอง เคยเขียนไว้นานแล้วว่า "ชีวิตนี้จะไม่ขอแขวนพระหลวงพ่อองค์ใด นอกจากหลวงพ่อกวยเท่านั้น"
มากล่าวแทนคำในใจของผม ไม่ใช่เพราะว่าพระเกจิองค์อื่นไม่เก่ง อาจจะมีเกจิ องค์อื่นที่เก่งกว่าหลวงพ่อกวยของผม เยอะแยะ
แต่ผมเชื่อว่า ไม่มีหลวงพ่อองค์ไหนที่จะ "รักและเป็นห่วงลูกศิษย์ยิ่งไปกว่าหลวงพ่อกวยอีกแล้ว" ผมเชื่อของผมเช่นนั้นครับ ...  :)

ออฟไลน์ nori

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
ขอบคุณทั้งสองท่าน ซึ้งเลยครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
เข้ามาอ่านประสบการณ์ดีๆจากลูกศิษย์หลวงปู่กวย  :D :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments