ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่เป็นศิษย์หลวงพ่อ และขอเชิญบุคคลทั่วไปที่ยังลังเลมาเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย  (อ่าน 24368 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาอ่านกันครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
ส่วนตัวผมเองรู้จักหลวงพ่อกวย เริ่มแรกตอนที่อยู่ ป.4 (ประมาณปี 46-47) จากนิตยสารนะโมหนังสือพระเล่มแรกในชีวิต ปัจจุบันยังเก็บไว้ มีลงเรื่องราวเกี่ยวกับคาถาธาตุพระพุทธเจ้าของหลวงพ่อกวย และมีรูปกุมารเนื้อตระกั่วรุ่นแรกภาพสีอยู่รองหลังปก มีลงตระกรุด 4 เกลอ + ตระกรุดแม่ทัพ +ตระกรุด.... จำไม่ได้ ...... อ.ตั้วสร้างตามตำราหลวงพ่อกวยแล้วเอามารวมอยู่พวงเดียวกัน เอาเหอะเล่มแรกก็เจอหลวงพ่อแล้วครับ
 :) :) :) :) :)

ตั้งแต่ ป.4 ถือว่าไม่ธรรมดา ถึงวันนี้ก็เกือบสิบปีแล้วอนาคตเซียนใหญ่แน่นอนชัวร์ครับน้องโก้ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Jardub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ของผมทำอะไรก็ติดขัดๆเปลี่ยนกี่งานก็มีแต่เรื่องติดขัด อยู่ๆวันนึงก็นึกชื่อหลวงพ่อกวยขึ้นมาทั้งๆที่ไม่เคยอ่านประวัติไม่เคยสนใจพระเครื่องของท่าน ผมเลยหาอ่านข้อมูลประวัติและพระเครื่องของหลวงพ่อแต่ติดที่ว่าพระเครื่องที่เป็นมาตรฐานของหลวงพ่อราคาค่อนข้างสูง ผมจึงอธิฐานขอให้ผมได้พระเครื่องของหลวงพ่อในราคาไม่สูง ระหว่างนั้นได้ปรึกษากับพี่ท่านนึงซึ่งศรัทธาของพ่อและเก็บของหลวงพ่ออยู่พอสมควร พี่ท่านนั้นจึงเมตตาให้พระสมเด็จขาโต๊ะปรกโพธิ์เนื้อผงน้ำมัน ซึ่งพี่ท่านนี้บอกว่าได้มาจากหลวงปู่ตี๋และหลวงปู่ตี๋บอกว่าเป็นของหลวงพ่อ ผมจึงนำไปเลี่ยมและนำมาบูชา. ทันทีที่บูชาสิ่งที่สังเกตได้อย่างชัดเจนคือการเงินดีขึ้นมาก หนี้สินที่เกิดเมื่อตอนน้ำท่วมผมสามารถปลดได้หมดภายใน2อาทิตย์ พอแก้ปัญหาเรื่องเงินได้ผมเลยอธิฐานขอพระสมเด็จฐานสิงห์ปี22  หลังจากอธิฐานไป1วันก็ได้สมเด็จฐานสิงห์ตามต้องการ ถึงจะสภาพไม่สวยนักแต่ผมก็ดีใจมากๆที่หลวงพ่อเมตตากับผมชีวิตการเป็นอยู่ก็ดีขึ้นมาก ทุกวันนี้เคารพและศรัทธาหลวงพ่อมาก และขอบคุณพี่ท่านนั้นมากๆที่ทำให้ผมได้สัมผัสถึงพุทธคุณของพระเครื่องของหลวงพ่อ

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ติดตัวตลอดครับ

ออฟไลน์ somchit

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 :D :D :D สมัยปี 21 ฝังลูกนิมิตผมได้ยินชื่อของหลวงพ่อที่ลุงผมที่เป็นลูกศิษย์เคยพูดถึง พ่อของผมไม่ชอบแขวนพระลุงเอาเหรียญมาให้ก็ไม่เอา เอามีดของหลวงพ่อมาให้ก็ไม่เอาซึ่งผมก็เห็นอยู่ที่ลุงเอามาตั้งหลายเล่มแต่ผมเป็นเด็กก็ไม่ได้สนใจเพราะอายุแค่ 8 ขวบเองก็เลยดูเฉยๆ ได้แต่สงสัยว่าลุงเล่าประสบการณ์ให้ฟังก็ฟัง แต่ในใจก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ถามลุงและพ่อก็บอกว่าเรืองจริง แต่ลุงมีของหลวงพ่อตั้งหลายอย่างเพราะบ้านลุงอยู่ใกล้ๆวัดของหลวงพ่อแต่พ่อผมอยู่อินทร์บุรีเวลาลุงมาหาก็จะขี่จักรยานมาในสมัยนั้นผมคิดว่าใกล้แต่พอโตมาอินทร์บุรีกับวัดของหลวงพ่อก็ไกลเหมือนกัน แต่พ่อกลับไม่สนใจที่จะเก็บของหลวงพ่อไว้เลยทั้งๆที่ลุงนำมาให้ พ่อบอกว่าสมัยนั้นไม่ชอบคล้องพระ ถ้าจะใช้ก็นำพระมาห่อผ้าใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อก็พอ แต่เมื่อผมโตก็ได้ประจักษ์แจ้งว่า หลวงพ่อของเราสักสิทธิ์จริงๆ เพราะผมตอนทำงานเงินทองไม่เคยพอใช้ ต้องหยิบยืมญาติพี่น้องทุกเดือน จนกระทั่งผมไปที่วัดของหลวงพ่อและได้พระของหลวงพ่อมาใช้ และขอพรกับหลวงพ่อ พอกลับมาทำงาน ก็เจริญขึ้นงานการไม่ติดขัด เงินทองก็มีใช้โดยไม่ขาดมือเลยจนทุกวันนี้ก็เพราะว่าบารมีของหลวงพ่อที่ช่วยผมทำให้ผมรักหลวงพ่อมากเสียดายผมไม่ได้ไปกราบท่านตอนที่ท่านยังอยู่ ทุกวันนี้ผมคล้องสมเด็จพิมพ์พระประทานเนื้อผงน้ำมัน กับปรกโพธิ์ปี 39 และสมเด็จพิมพ์พระครูลมูลเนื้อผงพุทธคุณของหลวงพ่อและพระขุนแผนเนื้อดินอีก 1 องค์เอาไว้ให้ลงรูปเป็นผมจะลงให้ดูครับ แต่ตอนนี้ต้องศึกษาการลงก่อนเพราะทำไม่เป็น ขอบคุณครับ  :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments