ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์.....พระเครื่อง หลวงพ่อเชื้อ  (อ่าน 7496 ครั้ง)

ออฟไลน์ YOK_Chainat

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • พูดคุยทักทายได้ครับ 086-6262162 หยก
Re: ประสบการณ์.....พระเครื่อง หลวงพ่อเชื้อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:35:51 pm »
สุดยอดจริงๆครับ หลวงพ่อเชื้อของเรา

ออฟไลน์ เด็กบัวหลวง

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศึกษา สะสม 081-043-7922
Re: ประสบการณ์.....พระเครื่อง หลวงพ่อเชื้อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:19:57 pm »
 ;) ขอบคุณ Team งานมากครับ...สำหรับข้อมูล....ขอบคุณมากครับ    :D :D :D

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 01:50:33 am »
:o :o :oต้องขอบคุณทั้งทีมงานแล้วตัวอาจารย์(ผู้เล่าเหตุการณ์)มากครับ จะได้ทำให้ท่านผู้สนใจ&นับถือหลวงพ่อได้รับรู้ในอิทธิบารมีของท่าน ถ้าให้ดีหน้าจะไปขอความกรุณาจากคุณปรีชา เอี่ยมธรรม "ลุงเปี๊ยก/จ่าเปี๊ยก"เพราะท่านยังมีข้อมูลดีๆอีกเพียบเพราะวัตถุมงคลของหลวงพ่อไม่จำเป็นต้องปั่น-ไม่ต้องสร้างกระแส เป็นเพชรเม็ดงามอยู่แล้วรอผู้พบเห็นจะนำไปครอบครองก็เท่านั้นเอง :o :o :o
ก็คงแล้วแต่มุมมองของแต่ละท่านน่ะครับ.. ว่าจะมองอย่างไร  อาจจะมองว่าปั่น หรือสร้างกระแส.. ไม่สามารถไปห้ามความคิดกันได้  แต่อย่างน้อยยย..  ก็ทำให้มีเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ ซึ่งเมื่อก่อน ไม่เคยรู้จักหลวงพ่อเชื้อ  ไม่เคยรู้จักวัดบำเพ็ญบุญ.. (  เช่นผมเป็นต้น..)  ได้รู้จักหลวงพ่อเชื้อ  ได้รู้จักวัดบำเพ็ญบุญ  ได้มีผู้ไปร่วมทำบุญบริจาคปัจจัย ถวายเครื่องทัยทาน.. ที่วัดเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิม  มากกว่าเมื่อก่อน... ส่วนเรื่องการเช่าหา บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อ.. สุดท้ายแล้วก็คงเป็นตัวของเรา หรือตัวของท่านเองนั่นแหล่ะครับ ที่จะใช้วิจารณญานในการเช่าหา บูชา.. ไม่มีใครเค๊ามาบังคับเราได้  หรือไปบังคับท่านได้..  ปัจจุบันนี้... "  คนคิดเป็น.! "  แล้วครับ... สามารถคิดเองได้... ว่าสิ่งที่กำลังกระทำอยู่  ถูกต้องหรือไม่.... ไม่ยอมให้ใครมาจูงจมูกได้อีกต่อไปแล้ว....  ;)

ออฟไลน์ ไอซ์ ท่าชัย

• สมาชิก
  • Thank You
  • ดูพระเพิ่มเติมได้ที่ ราขาพระเครื่อง.com(ร้านทรัพย์พ่วง)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 05:48:22 am »
:o :o :oต้องขอบคุณทั้งทีมงานแล้วตัวอาจารย์(ผู้เล่าเหตุการณ์)มากครับ จะได้ทำให้ท่านผู้สนใจ&นับถือหลวงพ่อได้รับรู้ในอิทธิบารมีของท่าน ถ้าให้ดีหน้าจะไปขอความกรุณาจากคุณปรีชา เอี่ยมธรรม "ลุงเปี๊ยก/จ่าเปี๊ยก"เพราะท่านยังมีข้อมูลดีๆอีกเพียบเพราะวัตถุมงคลของหลวงพ่อไม่จำเป็นต้องปั่น-ไม่ต้องสร้างกระแส เป็นเพชรเม็ดงามอยู่แล้วรอผู้พบเห็นจะนำไปครอบครองก็เท่านั้นเอง :o :o :o
ก็คงแล้วแต่มุมมองของแต่ละท่านน่ะครับ.. ว่าจะมองอย่างไร  อาจจะมองว่าปั่น หรือสร้างกระแส.. ไม่สามารถไปห้ามความคิดกันได้  แต่อย่างน้อยยย..  ก็ทำให้มีเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ ซึ่งเมื่อก่อน ไม่เคยรู้จักหลวงพ่อเชื้อ  ไม่เคยรู้จักวัดบำเพ็ญบุญ.. (  เช่นผมเป็นต้น..)  ได้รู้จักหลวงพ่อเชื้อ  ได้รู้จักวัดบำเพ็ญบุญ  ได้มีผู้ไปร่วมทำบุญบริจาคปัจจัย ถวายเครื่องทัยทาน.. ที่วัดเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิม  มากกว่าเมื่อก่อน... ส่วนเรื่องการเช่าหา บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อ.. สุดท้ายแล้วก็คงเป็นตัวของเรา หรือตัวของท่านเองนั่นแหล่ะครับ ที่จะใช้วิจารณญานในการเช่าหา บูชา.. ไม่มีใครเค๊ามาบังคับเราได้  หรือไปบังคับท่านได้..  ปัจจุบันนี้... "  คนคิดเป็น.! "  แล้วครับ... สามารถคิดเองได้... ว่าสิ่งที่กำลังกระทำอยู่  ถูกต้องหรือไม่.... ไม่ยอมให้ใครมาจูงจมูกได้อีกต่อไปแล้ว....  ;)

วันนี้พี่เก่ง พูดออกจริงจัง นับถือๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ แต๊ก บ้านสวน

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:30:10 am »
 :D :D :D พี่เก่งพูดได้ใจจริงๆครับ  หลวงพ่อท่านดังมานานแล้วครับแต่ขาดแนวทางและข้อมูลในการเก็บสะสมวัตถุมงคลพอตอนนี้มีเพื่อนๆพี่ๆหลายๆท่านมาช่วยกันให้ข้อมูลและแนวทางในการเก็บสะสมผมคิดว่าในอนาคตต้องมีคนมาสนใจและมาเป็นศิษย์หลวงพ่อกันมากมายไม่แพ้หลวงพ่อองค์อื่นๆเลยครับ :D :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:30:10 am »

Facebook Comments