ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์ร่วมกันแชร์.......หากเรื่องได้จำนวนพอเหมาะ พิมพ์ถวายวัด  (อ่าน 5708 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
ใครมีประสบการณ์ร่วมกันแชร์.......หากเรื่องได้จำนวนพอเหมาะ พิมพ์ถวายวัด

หากท่านมี ประสบการณ์ ต่าง ๆ เกี่ยวกับหลวงพ่อเชื้อ ทั้งการที่ได้เคยใกล้ชิดกับท่าน รวมถึงประสบการณ์
เกี่ยวกับพระเครื่องวัตถุมงคลต่าง ๆ ช่วย ๆ กัน นำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ส่วนหนึ่งคิดซะว่า
เป็นการแชร์เรื่องราวต่าง ๆ ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้อ่านกัน อีกทั้งยังเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของท่านอีกด้วย

เรื่องราวต่าง ๆ ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องที่สามารถเห็นได้ด้วยตาเนื้อ เป็นเพียงแค่ความรู้สึกก็ได้ เพราะเรื่อง
ต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับพระเครื่องเป็นความเชื่ออยู่แล้ว ไม่สามารถจำกัดกีดกันได้ พี่ ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้น ไม่ต้องอายใครนะครับ

เมื่อจำนวนเรื่องราวต่าง ๆ พอเพมาะ แล้ว จะรวมรวมทำหนังสือ เผยแพร่ต่อไปครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
:D :D :D สนับสนุนครับ ผมกำลังจะโทรไปถามเรื่องประสบการณ์ ว่าจะมีทำเป็นหนังสือหรือเปล่าอยุ่พอดี ใครมีก็ลงๆได้เลยน่ะครับ ไม่มีผิด ไม่มีถูก เป็นเรื่องความเชื่อ และรู้เห็นได้เฉพาะคนจริงๆครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ jimmy1234

• กรุพระบ้าน
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 081-3990199หรือ086-3895444
    • -
ครับคุณบอล วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังนิดหน่อยครับ(พี่ว่าแล้วสงสัยพี่ความจำสั่นจริงๆครับ)วันนี้น้องชายมาหาที่บ้านกับน้าที่เล่าให้ฟัง พี่เลยคุยกันเรื่องหลวงพ่อ น้องชายเลยพูดออกมาว่า อ้อ หลวงพ่อเชื้อที่นั่งคุยกันอยู่ดีๆกระเด้งลอยขึ้นจากพื้นนะเหรอ จำแม่นเลย ทุกคนตาค้างตอนนั้นน้องชายยังเด็กอยู่ตอนนี้40แล้ว แต่ความจำเค้าดี พี่จิมจำไม่ได้เหรอ(เวงกำครับ)เราหลงลืมได้ขนาดนี้ อย่างว่าครับไปหาพระอาจารย์มาหลายท่าน หรือเพราะอายุ(อะจ๊ากกก)เราเริ่มมานึกภาพเก่าๆลักษณะศาลาไม้ยกสูงเก่าหรือเปล่าหรือบริเวณวัด เริ่มคุ้นตาขึ้นมาเรื่อยๆ(นึกเรื่องอดูดเฮ้ยอดีต)แล้วบ่งบอกถึง สว.ครับ อิอิ มาเล่าสู่กันฟังว่าหลวงพ่อท่านไม่ธรรมดาหรอกครับ ขอบอกขอบอก ถ้าค้นภาพเก่าๆได้จะนำมาให้ชมกันครับคุณบอลและลูกศิษย์หลวงพ่อเชื้อทุกท่านครับ ออ...ถ้าประสพความสำเร็จ เจริญรุ่งเรื่อง แล้วอย่าลืมไปทนุบำรุงวัดกันนะครับ(ขอพรทุกพรของหลวงพ่อเชื้อจงดลบัลดาลให้ลูกศิษย์ทุกท่านมีความสุข เจริญรุ่งเรื่องทุกๆด้าน ร่ำรวยเงินทองความสุข เฮงเฮง ตลอดไปครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
ครับคุณบอล วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังนิดหน่อยครับ(พี่ว่าแล้วสงสัยพี่ความจำสั่นจริงๆครับ)วันนี้น้องชายมาหาที่บ้านกับน้าที่เล่าให้ฟัง พี่เลยคุยกันเรื่องหลวงพ่อ น้องชายเลยพูดออกมาว่า อ้อ หลวงพ่อเชื้อที่นั่งคุยกันอยู่ดีๆกระเด้งลอยขึ้นจากพื้นนะเหรอ จำแม่นเลย ทุกคนตาค้างตอนนั้นน้องชายยังเด็กอยู่ตอนนี้40แล้ว แต่ความจำเค้าดี พี่จิมจำไม่ได้เหรอ(เวงกำครับ)เราหลงลืมได้ขนาดนี้ อย่างว่าครับไปหาพระอาจารย์มาหลายท่าน หรือเพราะอายุ(อะจ๊ากกก)เราเริ่มมานึกภาพเก่าๆลักษณะศาลาไม้ยกสูงเก่าหรือเปล่าหรือบริเวณวัด เริ่มคุ้นตาขึ้นมาเรื่อยๆ(นึกเรื่องอดูดเฮ้ยอดีต)แล้วบ่งบอกถึง สว.ครับ อิอิ มาเล่าสู่กันฟังว่าหลวงพ่อท่านไม่ธรรมดาหรอกครับ ขอบอกขอบอก ถ้าค้นภาพเก่าๆได้จะนำมาให้ชมกันครับคุณบอลและลูกศิษย์หลวงพ่อเชื้อทุกท่านครับ ออ...ถ้าประสพความสำเร็จ เจริญรุ่งเรื่อง แล้วอย่าลืมไปทนุบำรุงวัดกันนะครับ(ขอพรทุกพรของหลวงพ่อเชื้อจงดลบัลดาลให้ลูกศิษย์ทุกท่านมีความสุข เจริญรุ่งเรื่องทุกๆด้าน ร่ำรวยเงินทองความสุข เฮงเฮง ตลอดไปครับ

กระเด้งอย่างไงครับพี่จิม สงสัยครับพี่

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
นั่นสิครับ..กระเด้งอย่างไร หรือท่านมีปาฎิหาริย์มากแค่ไหน มาเล่าให้ฟังด้วยครับ :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments