ผู้เขียน หัวข้อ: ปฎิหารสมเด็จพิมพ์คะแนน  (อ่าน 8716 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchit

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ปฎิหารสมเด็จพิมพ์คะแนน
« เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:12:39 pm »
 :D :D เริ่มเลยนะครับ คือเมื่อปลายเดือนกลางเดือนมีนาคมปีนี้ ผมได้ให้พระสมเด็จพิมพ์คะแนนที่พ่อใหญ่ให้ไว้ก่อนตายบอกว่าป้าไปช่วยงานที่วัดหลวงพ่อ ลืมบอกไปบ้านของป้าอยู่เลยวัดสะเปรียญไปหน่อยนึงครับ ป้าไปช่วยที่วัดเสมอหลวงพ่อจึงให้สมเด็จพิมพ์คะแนนไว้สามองค์ป้าได้ให้พ่อใหญ่ผมมาสององค์ พ่อใหญ่ให้ผม 1 องค์ให้น้า 1 องค์ผมเลยเอาไว้ให้คุณแม่ติดตัวไว้เพราะแม่นับถือหลวงพ่อทุกองค์แต่ คุณแม่ไม่เคยคล้องเลย ผมบอกกับแม่ให้นำติดกระเป๋าสตางค์ไว้ แม่จึงเก็บไว้ซึ่งแม่ก็นับถือหลวงพ่อกวยมากด้วยเลยเก็บไว้ พอวันรุ่งขึ้นน้าโทรมา
บอกว่าน้าเขยตาย คุณแม่กับแฟนเลยไปงานศพน้าเขย ซึ่งไม่ไกลมากนักประมาณ 4 กิโลเมตร แม่เล่าให้ฟังว่าหลังฟังพระสวดจบก็ขอน้ากลับ บ้านก่อนรุ่งขึ้นค่อยมาใหม่ ขณะเลากลับนั้นคุณแม่กับแฟนและลูกสาวขับมอเตอร์ไซค์กลับนั้น ปรากฎว่ามีเจ้าหน้าที่ตำรวจตั้งด่านตรวจ
หมวกกันน็อค และใบขับขี่แฟนกับแม่ตกใจมาก เพราะว่าหมวกกันน็อคก็ไม่ได้ใส่ ใบขับขี่ก็ลืมเอาติดมา แม่บอกว่าไม่รู้จะทำยังไงจะถึงด่านตรวจแล้วเพราะเจ้าหน้าที่ กวักไฟเรียกอยู่ แม่นึกขึ้นได้แม่บอกว่าได้นำพระสมเด็จของหลวงพ่อกวยที่ผมให้ไว้ แล้วได้บอกกับหลวงพ่อว่าช่วย
ลูกกับหลานด้วยขออย่าให้เขาจับเลย เพราะสตางค์ก็มีไม่พอด้วย พอสิ้นคำอฐิฐานก็ถึงด่านพอดี แต่แม่บอกว่าไม่รู้เป็นอย่างไรคนอื่นโดนเรียกหมดแต่พอถึงแม่กับแฟนตำรวจคนที่กวักให้หยุดกับยืนเฉยและอีกหลายๆคนก็มองเฉยๆแม่กับแฟนก็ขับรถผ่านมาโดยที่เหมือนตำรวจยืนงงอยู่
แถมยังเดินเลี่ยงรถให้อีก แม่บอกว่าถ้าไม่ได้หลวงพ่อกวยช่วยไว้คงเสียค่าปรับยาวเลย พอแม่กับแฟนขับผ่นมาแล้วตำรวจก็ตรวจและเรียกทุกคนเหมือนเดิมยังกับว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมว่าหลวงพ่อช่วยไว้แน่ๆเลย แม่กับแฟนบอกว่ากลับถึงบ้านยังนั่งงงกันอยู่เลยไม่รู้รอดมาได้ยังไง :D :D

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
Re: ปฎิหารสมเด็จพิมพ์คะแนน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:16:22 pm »
สาธุ ... พระหลวงพ่อกำบัง แคล้วคลาด ยอดเยี่ยมมากเลย 

ออฟไลน์ tree_alone

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:32:35 pm »
สุดยอดประสบการณ์ครับแม้นึกถึงหลวงพ่อก็ช่วยแล้วครับ :) ;) ;)

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:57:28 am »
สุดยอดประสบการณ์ครับ ;D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:21:35 am »
:D :D :D ประสบการณืยอดเยี่ยมครับ ผมก็เคยได้ฟังประสบการณ์แนวนี้เหมือนกัน แต่เป็นทางน้ำน่ะครับ รู้สึกว่าจะขนบุหรี่โดยไม่เสียภาษีเข้ามาน่านน้ำไทย เจอตำรวจน้ำพอดี แต่ก็ไม่โดนจับ อยากชมสมเด็จคะแนนครับ  ;D ;D ;D ;D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:21:35 am »

Facebook Comments