ผู้เขียน หัวข้อ: !! รูปหล่อมั้ยครับ !!  (อ่าน 2637 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
!! รูปหล่อมั้ยครับ !!
« เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:20:30 am »
หล่อฉึดรุ่นแรก ต้องคล้องบูชาครับ รุ่นนี้ไม่ใช่เพิ่งหายาก แต่หายากมานานหลายปีแล้วครับ  ;)

พระปี 2510 ขึ้นมา เทคโนโลยีการฉีดโลหะแล้วเหวี่ยงจะทำให้ได้รายละเอียดของพระมากขึ้นสังเกตุพระหล่อฉีดจะมีรอยชนวนตัดก้นทุกองค์ครับ หลวงพ่อกวยรุ่น 2 ก็เช่นกัน
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
Re: !! รูปหล่อมั้ยครับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:46:29 am »
" รูปหล่อเหมือนท่านเจ้าของนั่นแหล่ะคร้าบบบบ.."   ;D ;D ;D
ใช่ครับผม..รูปหล่อรุ่นแรกของหลวงพ่อท่าน หายากมานานแล้ว  ยิ่งช่วงนี้ด้วย หายากสุดๆ..  ถึงเจอก็ต้องนั่งทำใจหลายตลบ ราคาพา สูงเหลือเกิน.. อนาคตเบียดเหรียญรุ่นแรกแน่ๆ เพราะฉะนั้นต้องเก็บบูชาทุกสภาพครับ..  ฟันทิ้ง เอ้ยยยย.!  ฟันโทงงงงงง..... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:17:45 am »
ขอบคุณมากครับพี่ รุ่นนี้เช่าหาราคาพอสมควรเลย ต้องกัดฟันสู้เก็บ ๆ ๆ ๆ  ;D
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ AUM

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:46:17 am »
หล่อคับพี่ (ทั้งพระ ทั้งเจ้าของ)

ออฟไลน์ เทพบางบ่อ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:42:56 pm »
สวยครับพี่โอ๋ โค๊ตนะตอกลึกได้ใจเลยครับ :) :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:42:56 pm »

Facebook Comments