ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงานหลวงปู่ตี๋  (อ่าน 5106 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekwataram

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอเชิญร่วมงานหลวงปู่ตี๋
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:48:17 am »
หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม เริ่มงาน ในวันอาทิตย์ ที่ 29 ก.ค.55 นี้
เริ่มเวลา 06.09 น. ที่หมู่บ้านอู่ทองเพลส์ โครงการ 2 ซอย 1/8 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี ในงานมีแจกผ้ายันต์หงษ์ ฟรีตั้งแต่เที่ยง ถึง บ่าย1 โมง ครับในงานจะมีพิธีใหว้ครู ครอบเศรียนศิษย์ และ มีสวดนพเคราะที่ทำให้ร้าย แล้วกลายเป็นดี สวดนพเคราะ ทุกวันที่เกิดขอผู้ร่วมงาน และ ดูวิธีการเรียนวิชาอาคมเข้าสู่ตัวศิษย์ เรียกรูปยันต์ อักขระ เวทมนต์ คาถา มหานิยม พร้อมกับวิธีการรับศิษย์อย่างเป็นทางการ และ ประสิทธิแก่ศิษย์ที่เรียนในสาย หลวงปู่ตี๋ นอกนั้นจะมีการเปิดประมูลของหลวงปู่เท่าที่มี และ มีดนตรี แจ๊ด ลูกทุ่ง และ สติง ทุกสไตร์ จากวงค์ดนตรี คุณ ภาคิน อิศรกุล (พี่พืช พารากลอน ) มีดารา นักร้องครบเครื่อง

ขอเชิญศิษย์หลวงปู่ตี๋ทุกท่านร่วมงาน ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ HANUMANA

• *
  • Thank You
Re: ขอเชิญร่วมงานหลวงปู่ตี๋
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:06:18 pm »
น่าเสียดาย ท่านรณภาพไปแล้ว ท่านเป็นพระที่ สมถะ สันโดษ ไม่มักใหญ่ใฝ่สูง อยากมีชื่อเสียงโด่งดัง แต่ตอนนี้ มีฆราวาสซึ่งอ้างตัวว่าเป็นศิษย์เอก แต่เพียงผู้เดียว มาตลอดเวลา ทั้งที่คนสุพรรณเค้าบอกว่า ได้แต่มาบวชเป็นเณรภาค ฤดูร้อนแค่นั้นเอง ตอนนี้กำลังเอาชื่อเสียง ของหลวงปู่ตี๋ท่าน มาทำมาหากิน

ออฟไลน์ kingji23

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 03:17:09 pm »
ขอให้ท่านเสด็จพระนิพพานนะครับ

ออฟไลน์ Fogusmr

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 05:29:22 pm »
งานดีแบบนี้ต้องไปร่วมครับ ขอเชิญร่วมงานหลวงปู่ตี๋ด้วยกันนะครับ

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 03:10:38 pm »
น่าเสียดาย ท่านรณภาพไปแล้ว ท่านเป็นพระที่ สมถะ สันโดษ ไม่มักใหญ่ใฝ่สูง อยากมีชื่อเสียงโด่งดัง แต่ตอนนี้ มีฆราวาสซึ่งอ้างตัวว่าเป็นศิษย์เอก แต่เพียงผู้เดียว มาตลอดเวลา ทั้งที่คนสุพรรณเค้าบอกว่า ได้แต่มาบวชเป็นเณรภาค ฤดูร้อนแค่นั้นเอง ตอนนี้กำลังเอาชื่อเสียง ของหลวงปู่ตี๋ท่าน มาทำมาหากิน

ทราบเรื่องข้อเท็จ จริงแค่ไหนกันครับพี่..เคยได้เข้าไปเห็นไปรู้ ไปสัมผัสมาบ้างรึยัง  ติเตียนคนอื่น ชี้นำไปทางที่ผิด..มันบาปนะครับ..ไปดูให้เห็นกับตาก่อนนะครับ..ค่อยกล่าวติเตียนใครนะครับ..คุณอาจจะแก้คำที่คุณว่าไว้ก็ได้ครับ..ว่าเอาชื่อเสียงของหลวงปู่มาหากิน  ผมไม่กล่าวติเตียนคุณหรอก..เพราะความเบาปัญญา..จึงไม่รู้แจ้งเห็นจริงครับ..
   คนเขามีครูบาอาจารย์ครับ..

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 03:10:38 pm »

Facebook Comments