ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้  (อ่าน 3113 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
ขอความรู้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 03:58:40 pm »
ผมอยากถามพี่ๆว่า พระหลวงพ่อรุ่นไหนที่ราคาถูกหน่อยพอหามาบูชาได้ นอกวัดก็ได้  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ขอความรู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:48:17 am »
เหรียญเดิมบางครับ ราคาเยาว์ แต่พุทธคุณมากล้น ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:49:17 am »
เอาแบบไม่สวย  ก็มีทุกรุ่น    ราคาพอฟัง  เสกเหมือนกัน
นี่ผมกะว่าจะหาแบบสึกๆให้ครบทุกรุ่นเลย ;D ;D  
พระสวยเอาไว้อวด  เวลาคล้องต้องระมัดระวัง  
พระสภาพใช้สึกๆเอาไว้ลุยๆ   :D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 09:06:09 am »
จริง ๆ แล้วพระของหลวงพ่อบูชารุ่นไหนก็ได้ ใช้ได้เหมือนกันครับ อย่าไปยึดติดกันมากครับ

ถ้าเอาแบบสบายใจหน่อยก็ต้องเป็นพระมาตรฐานวงการนิยม ราคาก็แพงเป็นธรรมดาตามรุ่นตามความหายาก

รุ่นไหนสร้างก่อนหายากราคาก็จะแพงเป็นธรรมดา รุ่นหลัง ๆ หน่อยก็ถูกลงมาตามลำดับขั้น

หากจะให้แนะนำ เหรียญที่เป็นรูปของหลวงพ่อก็เหรียญที่ออกวัดเดิมบางครับราคายังไม่แพงมากนัก

สวย ๆ สุด ๆ ก็ไม่น่าจะเกิน ๓,๐๐๐ ส่วนเหรียญที่เป็นรูปพระพุทธ ก็เหรียญพระพุทธชัยนาท เหรียญหลวงพ่อติ่ง

หรือเหรียญปัจเจก วัดวังจิกก็ได้ครับ ถ้าเป็นพระเนื้อดินเนื้อผง ก็ของวัดพระปรางค์ หรือวัดท่าทอง หรือ ของวัดเทพากรก็ได้ครับ

พระดีพิธีดีราคาเยาว์

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:57:47 am »
ขอบคุณครับพี่ๆ  แต่พอดีผมก็อยากได้พระของหลวงพ่อมาติดตัวบ้าง  แต่ติดที่ว่า ผมดูไม่ขาด อยากเหรียญวัดเดิมบางก็ดูไม่เป็นไม่ขาด กลัวพลาด เพราะผมพลาดไม่ได้เงินหมดแน่นอน ใครดูเป็นช่วยสอนผมหน่อยนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:57:47 am »

Facebook Comments